wito huo umetolewa na mkurugenzi wa idara ya wakimbizi bwana sudi mwakabusi wakati akitoa maelezo kuhitimisha ziara ya mabalozi wa nchi za umoja wa ulaya pamoja na uingereza na uswisi mwakabusi amesitiza kuwa kuendelea kuiwekea vikwazo burundi kunakuhamisha juhudi za wakimbizi kurejea nchini mwao katika taarifa yangu nimewaomba waheshimiwa mabalozi juu ya swala la kuiondolea burundi vikwazo vya kiuchumi kwamba kila mtu hapa ameshuhudia kwamba hali ya amani ya burundi imeshaimarika uchaguzi ulishafanyika serikali ilishaundwa serikali ya burundi inafanya juhudi kubwa sana kuhakikisha kwamba maeneo yale ambao wakimbizi wanarejea wanarejea katika hali ya heshima lakini pia na usalama na kwenye zoezi la urejeaji mpaka sasa hatuna taarifa kwamba kuna warundi ambao wanarudi nyumbani halafu wanarejea sasa hiyo inatupa picha halisi kwamba kwa sababu hawaraijei tafsiri yake ni kwamba serikali ya burundi inafanya vizuri kwenye kuwapokea na kuwahifadhi wakati huo huo serikali ya tanzania imekanusha kuwa inawashinikiza wakimbizi wa burundi kurejea nchini mwao kwa nguvu na kudai kuwa zoezi la urejeshaji wa wakimbizi ni hiari na wanaorejea ni waliojiandikisha bila shinikizo kulikuwepo na, na maelezo ambayo yamekuwa akitolewa au tukinyoshewa vidole upande wa serikali kwamba tunalazimisha wakimbizi kurejea nyumbani kwao hii kauli si sahihi kwa sababu swala la urejeaji halifanywi na serikali peke yake ule mchakato mzima wa urejeaji unafanywa kwa kushirikiana na shirika la kuhudumia wakimbizi unsr bila unsr kujiridhisha na ile uhiari wa mtu kuondoka huyo mkimbizi haondoki lakini pia kwa jinsi mazingira yalivyo mazuri kwa hawa wenzetu wengine wanabadilisha ile nia ya kuondoka akiwa katika kituo cha kuondokea na serikali haimlazimishi bwana ukijisikia kuondoka utaondoka tena lakini kuna mawazo haya perception kwamba labda kuna nguvu fulani inatumika kulazimisha wakimbizi kurejea nyumbani hii si sahihi kwa sababu kama ingekuwa hivyo basi sisi swala kwenye urejeaji ingekuwa ni ugomvi kila siku na shirika linaohudumia wakimbizi ningependa ni, ni, pia niliseme hilihapa kanusho hilo limekuja kufuatia kauli ya mabarozi hao iliyotolewa na barozi wa uberigiji bwana peter van ecka akihimiza wakimbizi kupewa fursa ya maamuzi ya kurejea au kutorejea huku akimnukuu mwalimu nyerere kuhusu hifadhi ya wakimbizi nchini tanzania Of two a week of 700 katika mkutano ya utatu uh, waliamua kuwa safari mbili kila um, wiki zitafanyika kurudisha wakimbizi wapatao 14 nchini burundi lakini inapaswa kuwa hiari Probably, hata hivyo inatakiwa uwepo mpango wa kuwapeleka wakimbizi wenyewe nchini burundi kujionea hali ilivyo na kisha warejee kuwaelezea wakimbizi wenzao maana wapo wengine ambao hata hivyo hawatakuwa tayari kurejea na watapenda kubaki kwa upande wake mwakilishi wa unccr nchini tanzania bwana antonio kanyahandula ameeleza kuwa suala la kuwahudumia wakimbizi linaenda sambamba na kuzingatia makubaliano ya umoja wa mataifa ambapo nchi zinazokubali kuwapokea wakimbizi hupewa ushirikiano huku akikiri kuwa tanzania haijaonyesha wazi kuwachoka wakimbizi wa burundi Uh, uh, ninavyofikiria uh, uh, kitu muhimu kabisa you know, na kikubwa kama suruhisho kwa wakimbizi they, ni kurejea nchini mwao yani nchi walizotokea uh, zipo pia fursa nyingine mbili za suruhisho is, uh, la kudumu uh, mojawapo uh, ni kusalia katika nchi ambazo wamekimbilia hiyo in pia inaelekezwa katika sheria zinazoongoza huduma you kwa know wakimbizi wakimbizi be wa mwaka 972 walipewa nafasi ya kuwa raia wa tanzania hata hivyo hilo nalo sio suruhisho la kumaliza matatizo yote okay, uh, ya wakimbizi uh, uh, tanzania ina hifadhi wakimbizi wapatao laki14e kutoka burundi wanaoishi katika kambi rasmi za wakimbizi huku wengine wakitajwa kuishi katika vijiji takriban sabin na viwili ndani ya mkoa wa kigoma ambako hawapatiwi misaada na mashirika ya kimataifa kimataifapa kuigiza chano afrika taswira ya afrika kutoka kigoma