luteni jenerali ndimacosta gavana wa kijeshi hapa kivu kaskazini akizungumza na wanahabari katika muji wa goma na kusema j'invite en premier lieu la population dont les maisons sont en bon état a regagner leur domisile respectif wakaazi waliokimbia nyumba zao siku zilizopita kutokana na lava za matope ya moto ya volano ambao nyumba zao hazikuharibiwa waweza kurudi mjini kwa njia sasa meja njike kaiko ni msemaji wa gavana kivu kaskazini ni kusema kwamba kuna wale ambao nyumba zao hazikupata tatizo wanaweza wakarudia na mipango tayari lutnijemadari ndima t gavana wa jimbo alishaipanga tayari magari yapo tayari yanaenda kuchukua wandugueia ambao walikuwa sehemu hiyo moto wa oran ilipita ambao nyumba zao zililungula ao hawatarudi leo ila kuna mpango ambao watafata kisha serikali kutayarisha iwezekanayo ili wapate kurudia na kuishi maisha ya kawaida kama watu wote wataanja rudi kanja ysikugai ni kizani ulisikia kuanza leo wale ambao nyumba zao hazikupata tatizo ni ya muhimu waanze kurudia na nimekuambia kwamba tayari gavana wa jimbo amepanga iwezekanao ili watu wapate kurudia vizuri na kuishi maisha yao ya kawaida ni kusema kuanza leo watu wanapasha anza kurudia njike amesisitiza kuwa jeshi litasaidia kwa usafirishwaji wa wananchi ambao walikimbilia magaribi mwa mji wa goma eneo la sake wakitumia basi hadi mjini goma wakati hayo yakiarifiwa waziri mkuu wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo sama lukonde amezungumza na wanahabari hapa katika mji wa goma na kusema kwamba serikali yake itahakikisha usalama na amani unarudi eneo lote la mashariki mwa kongo ya kwanza kufuatana na ensek- Il est ma phase où il est, Kwanza et Touri, Nord Kivu, Sud Kivu, Maniéma, dans le Grand Katanga. Il est ma phase où il est décidé Kwanza pour attaquer par rapport à ma force négative, notamment il y a ADF Nalu, joué à la compagnie de terrorisme, pour indiquer l'état de siège. Mais il y a aussi ma zone en Guinée, il y a Sud Kivu, manyema na Grand Katanga, particulièrement pour. tanganika hakuna maazmakazi na maoperation ikunafanzika nju kukumbani ya kukumbanisha mambo ya insekurit na hivi karibuni mikoa nyingine ambayo haina usalama wataweka magavana wa kijeshi na tutadeside kama kutakuwa bezwin na po ile mafuashi tuweke etat de siege me ile itakuwa desizion ile tutabeba concertaion na presidense ya republike yetu Mais à ce stade, tout ce qu'on a continué, ma opération, c'est de mouiller ma zone. Quand on voit y a éruption volcanique à Niragongo, ça veut dire que tout le coup, a pas goma. d'abord, mambo ya la sécurité, mais surtout, il y a éruption volcanique et il y a de la gomme. y a, a déplacés, des en charge. ya bon. voit, d'abord, sécurité, mais on doit s'assurer que ce n'est pas nous avons annoncé que assuré prise en charge au niveau du gouvernement canalisé aussi humanitaire. volcanique ikiwemo katanga tanganyika na eneo la manyema na kuunganisha kivu kusini kivu kaskazini pamoja na ituri sama lokonde hapa anasema kwa kufuatana na inseurit kuile mafazi ulitaya kwanza ituri iturinord kivu sud kivumayema na g katanga ile mafazi tulideside kwanza kuatake pamaforce negative notamy Af, uh, ba adf nalu, mambo ya tuliandike waziri mkuu amefanya ziara hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo akiwa na timu kubwa la mawaziri ambao wengi watapiga kambi katika mji wa goma wananchi waliokimbia matope ya volkeno wakiwa walianja kulalamikia hali ngumu ya kimaisha na wengine kwa sasa wakipatikana butembo beni ruchuru kiwanja sake na vile bukavu tulitembelea maeneo yao msafiri naye lutakahwa ngusu walikimbilia kijiji cha ya, ya saki, inatusumbua sana sat vatyasintusumbua sas pokea chakula kama kama kawaida kama kawaida atutkatupete kamakawaid alakiiabidikusema si tuliasema basi kufie, basi tukubsi bale venye vakwanaleta chakula inakuya kusema tuipate ukanunivakhh njo venye wanakuyaandikwa wanaandikwa chakula tunakuwa tunapata sasa eh, minapata kakopo kamwa kachumvi na wengine bado wakiwa hawajapata msaada wakiwa katika hali mbaya hasa katika shule mjini goma kama katika maeneo haya ya katoi nono bulondo pamoja nayekambale maganiryouivolka ilianza kuwaka njo maana tulikimbia tulikimbiatushafanya hapa siku sikuta tuko tunalala hapa chini kubaridi hatuna kamatela mawega ziishalumia kusima kwanza tunaomba ava wewalilunguziwa manyumba waweze kkuwa retablimmadruazao kupata maparsele zavo msf ikiwa ni madaktari wasiokuwa na mipaka wakiweka maji kila sehemu ambako wakazi walipata hifadhi abdu msengeti ni kutoka msf akiwa amepiga kambi katika eneo la sake wakimbizi wa volkeno ya nyiragongo atukaja hapa kwa kuwasaidia matunzo na kuwasaidia kuwapatia maji safi ndege pamoja na shughuli nyingine zote zimeanja ikiwemo vile vile benki ambazo zilikuwa zimefunga kwa muda mrefu wafanyakazi wa serikali vile wameruhusiwa kuendelea na kazi zao kama kawaida lakini wakiwa makini Usari malivika Afrika, goma