raia hao wanasema kuwa hayati rais pieri nkurunziza katika utawala wake ameliendeleza taifa na hata kuwajali raia wake na haswa kile ambacho raia wanasema watamkumbuka ni uzalendo aliokuwa nao na hivyo kumwenzi rais hayati pieri nkurunziza kwanza nimwite shujaa kwa sababu yeye ndiye rais wa kwanza uh, kuanzisha sera ya wanafunzi wadogo kusoma bila malipo yaani kwa sasa wanasoma elimu bure lakini vile vile wanatibiwa watoto wachanga wanatibiwa bure hospitalini uh, na kubwa zaidi yeye ndiye ndiyekafundisha wa, warundi kupenda nchi yani uzalendo uh, matumaini yetu ni kwamba kila mtu ambaye atafuata sera yake uh, ama mafunzo yake aliyokuwa akiyatoa uh, atakuwa mtu wa kupenda nchi yake aliyekuwa rais wa zamani hayati kurunziza pierre mi ni, nitamkumbukia kuhusu uh, barabara alizojenga alijenga nchi unaona kwamba e, nchi alikuja wakati ambapo kuna barabara zilizoharibika sana akatengeneza barabara mbalimbali e, kitu kingine ambacho nitamkumbukia ni maendeleo ya jamii unaona kwamba e, watu walikuwa wanajenga lakini sasa wakaanza kujenga kwao unaona kwamba kurunziza alienda e, kwao mkani ngozi akaanza kujenga na watu wengi wakajenga waka sasa ikakuwa e, mwanzo wa wengine kuanza kujenga kwao na ni vitu vingi ambavyo tunaweza kumkumbukia raisi e, hayati uruzza pierre e, lakini cha ca ziyada ni kwamba nkuru nziza ari mutu ambaye anashikiria kwa karibu raia wake hayati raisi pier nhuru nziza ni raisi ambaye amedumisha umoja na mshikamano kwa jamii ya burundi amefanya vyema kuendeleza sekta tofauti hususani michezo pamoja na kuwa karibu ya raia na kwa kujenga miundo mbinu viwanja vya soka na, na barabara tofauti hayo ni, ni baadhi ya mambo ambayo ntamkumbuka raisi pier nhuru nziza bila shaka kwa sababu ni rais ambaye hata kama amefariki ameacha, ameacha mambo mengi ambayo ambayoamefanya eh, hususan kwa sera yake ya kutunza watoto bila malipo wa, wa chini ya umri ya miaka mitano na wajawazito kujifungua bila malipo hayo ndio tutaendelea kumwenzi makamu rais wa tanzania mpango amemtaja hayati nkurunziza kama kiongozi aliyekuwa mstari mbele kupigania amani na kufahamisha ano tanzania haasua yari kushirikiana na burundi katika kuendeleza uchumi na kuomba mataifa ya magharibi yaliyochukulia vikwazo taifa hili kuviondoa watanzania tunaungana nanyi kumkumbuka shujaa wetu ambaye alikuwa mstari wa mbele kupigania amani usawa na umoja wa warundi aidha tumekuja kuungana nanyi kuenzi mchango mkubwa ambao hayati mweshimiwa nkuruziza aliutoa kwa nchi yake ya burundi lakini pia jumuiya ya afrika mashariki na afrika nzima wakati wote wa uhai wake aidha umati huu wa leo ni ishara ya wazi kuwa mpendwa wetu mheshimiwa hayati nkuruziza alikuwa mtu mwema mtu wa watu mzalendo na mwanamapinduzi wa kweli katika uhai wake alifanya kazi kubwa kuinua ustawi wa taifa la burundi kijamii kisiasa kiuchumi na kimataifa lakini pia aliimarisha ulinzi na usalama wa taifa kwa hakika hayati nkuruziiza alikuwa zawadi kwa afrika na daima tutamkumbuka kwa mchango wake wa kipekee na sisi kwa upande wa tanzania tutaendelea kuunga mkono jitihada za hayati nkuruziiza na wewe rais wa sasa wa jamhuri ya burundi kwa kutengeneza mazingira mazuri zaidi ya biashara na uwekezaji na hasa huduma za miundombinu ya bandari za kigoma na dar es salamu kukamilisha ujenzi wa reli ya kisasa na barabara kwa ajili ya kuhdumia shehena ya mizigo kuja, kuja na kutoka burundi tutahakikisha pia miradi ya pamoja inatekelezwa kwa wakati na katika masuala ya kikanda na kimataifa tanzania na burundi tutaendelea kushikana mkono wakati wote wakati tunamkumbuka na kuenzi urithi wa hayati rais nkuruziiza napenda kwa niaba ya serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania kuchukua fursa hii kuisihi sana jumuiya ya, ya kimataifa kwamba sasa wakati umefika kuiondolea vikwazo ilivyoiwekea jamhuri ya burundi ambavyo vinarudisha nyuma jitihada za warundi kujiletea maendeleo rais nkurunziza aliyelitawala taifa hili tangu mwaka mbili alfu nakumi tano amefariki juni nne mwakamblalfu kutokana na kile serikali ilifahamisha kuwa ni mshtuko wa moyo katika hali ya kumwenzi serikali ya burundi imetenga kila juni nane siku ya uzalendo mwaka hiyo imeadhimishwa mkoanigitega alipozaliwa alipozikwa hayati pierre nkurunziza na sherehe zimeongozwa na muheshimiwa rais evariste ndaishimie nikiripoti kutoka bujumbura mimi ni bali ni vyarimana wa chane la afrika