nasante na sana mtangazaji wa zamu nakusio taarifa kutoka huko nieria ni kwamba watoto watatu wamekufa wa kufuatia utekaji nyara wa shule kwa wanafunzi tisi na wafanyakazi ane kaskazini magaribi mwa niria wiki iliyopita jeshi limesema katika taarifa yake limewaokoa walimu watatu na wanafunzi wanane hadi sasa na kumuua mmoja wa watekajinyara kumekuwa na mfululizo wa utekajinyara kwa ajili ya fidia kaskazini mwa niria na ongezeo wawili wakiwa na majiraha ya risasi katika miguu yao alisema mustafa yusufu mkuu wa chuo cha serikali ya shirikisho katika mji wa berlin ya uri kaskazini magharibi mwa jimbo la inchini nieria watekajinyara wamekuwa wakijifisha chini ya wanafunzi alisema akiongeza kuwa majambazi walikuwa wametumia simu za wanafunzi kupigia wazazi kudai fidia yalin saadoamarekanil katika taarifares ametaka wanafunzi hao wachiliwa haraka na bila mashati ili warejee katika familia zao amesema ujuhid avituo vakielimuni ukiukaji wa wazi wa haki za watoto na hak zabamashambuliokigaidyaanda abshamuibwaafunzwametkachini huoufutashamio lililofawabmoac hyokatika miezi kadhaa iliyopita maund hayo yameimarisha shugui zao akanudia za aundaaid za yameimarisha harakati zao za kuteka nyara wanafunzi huko nijeria mbali na kuua makumi harahia wasio na hatia kundi hilo limekuwa likiteka nyara wanafunzi wa shule wakiwemo wasichana na wavulana kama ilivyoripotiwa katika miezi ya karibuni ambapo magaidi walishambulia shule moja katika jimbo la katina kaskazini mwa nijeria na kuteka nyara wanafunzi miatatu boko haram inaimarisha masomo kwa wanafunzi na hilo lilithibitishwa uwazi na kiongozi wa kundi hilo aliyetoa ujumbe wa sauti akisema wazi kuwa lengo la kushambuliwa shule moja ya bweni katika mkoa wa katina lilikuwa ni kupambana na masomo ya kimagharibi hata kama serikali ya abuja imekuwa ikifanya juhudi kubwa za kuachiliwa huru wanafunzi hao lakini hadi sasa ijafanikiwa katika hilo kwa kuteka nyarawanafunzi magaidi wabwanakusudia kuhiba uhakana hof miongoni wa rahina akti uo kuwatumia wanafunzi kamaaskari wao wa vita wengi wa wanafunzi waliotekwa yarawamekua wakitumika katika shughuli za ugahidna kujliuabahadaauafunzomaalumyakishi maundya kigaidi yanaendesha shuguli zao za ugahidi kwa madhara ya watu wa nieria katika hali ambayo rahisi muhamadu buhari wa nijeria katika kampeni zake za uchaguzi aliahidi kuyatokomeza kabisa makundi hayo na kurejesha amani na usalama katika nchi hiyo licha ya kuwa amekuwa madarakani kwa mda mrefu sasa lakini halisasa ajawasilisha mpango wote wa mda mrefu wa kupambana na makundi hayo bali ametosheka tu kwa kupiga nara zisizotekelezwa kivitendo katika miaka ya hivi karibuni serikali ya nijeria imeimarisha uhusiano wake wa kisiasa na kiuchumi na nchi kama vile saudi arabia na ili kunufaika na utajiri wa nchi hizo leza siasa ambazo zinalinda maslahi ya nchi hizo bila kujali iwapo zinadhuru maslahi ya rahia wa nchi hiyo au ni hayo tu ambayo nilibatika kuandaa mwenzangu kazi kwako kuweza kuendelea na gurudumu nzima la makala ya sura ya afrika