nam na ili kulizungumzia ili moja kwa moja tunaungana na sara kimhani mwandishi wa habari wa shirika la utangazaji la afrika kusini kusinib kutoka nairobi nchini kenya sara saaimi habari za sasa hivi kusini afrika kusini ni kwema tunaendelea vizuri tunamshukuru mwenyezi mungu naam tunawambia kwamba serikali ya kenya inajiandaa tena kufungua ubalozi wake nchini somalia hebu tujiuzi kwa mapana na marefu kuhusiana na taarifa hizo Ay. Uh, kenya imahitarisha tena kufungua uh, ofisi zake za ubalozi nchini somalia uh, katika mji mkuu wa mogabifu ili baada ya nchi hizi mbili somalia na kenya uh, kukubaliana kurudisha uhusiano wao wa kidiplomasia na pia kuondoa vikwazo ambazo vilikuwa hapo awali na kusema kwamba wameamua kuanza tena mazungumzo uh, ya kuwa marafiki na kufanya kazi pamoja Naum, hii inamaanisha kwamba uhusiano wa kidiplomasia kati ya kenya na somalia umerekebika au umerudi tena kwa mara nyingine ndio uhusiano uh, umerudi uh, walianza mazungumzo wiki moja iliyopita na uh, kufikia mwisho wa wiki iliyopita tuliona uh, wametuma uh, ujumbe kwa uh, vyombo vya habari wakisema kwamba sasa uh, wameamua kurudisha uhusiano kati yao uh, na hivi jana tukapata tena uh, kutoka kwa serikali ujumbe uh, uh, mwingine kutoka kwa serikali ya kenya ikisema kwamba imekubali sasa kufungua ubalozi wake hii ni baada ya kutoka kwa somalia ikiuliza kenya kwamba ianze tena kufungua ubalozi wake na kuanza kumtuma tena balozi wake nchini mogadishu nchini somalia katika mji wa mogadishu na kwa upande wake somalia anasema nini kuhusu vile vile yeye kuja kufungua ubalozi wake nchini kenya wameisha fungua au nao wako kwenye harakati za kuja kuanzisha tena ubalozi wao nchini kenya wako katika hizo harakati lakini uh, wengi sasa wanatazama waone kama kwamba hii uh, uh, kurudisha kwa diplomasia kutakuwa haraka sana sababu kuna wengi ambao wanaumia uh, kwa mfano wakulima wa uh, miraa ni, ambalo ni uh, imekuwa ikiuzwa nchini somalia lakini wakati uh, kulitoka huu mzozo um, kati ya kenya na somalia waliacha kuuza mumea huu ambao ni wa kutafunwa tu ni aina ya dawa ya kulevya ambayo hutafunwa sana sana na watu kutoka nchi ya somalia na sasa imekuwa ni shida uh, wengi wanasema kwamba mmea uh, huu ambao umekuwa ukiwapa pesa sasa hauwapi pesa sababu uh, soko kubwa kabisa la mira ni somalia nam siku za nyuma kenya ilikuwa imefunga mipaka yake ardhini, ya ardhini hata ya angani e, kati ya kenya na somalia je tayari mipaka imefunguliwa au mpaka sasa bado mipaka imefungwa mipaka imefunguliwa na ndege zimeanza tena aa, kufanya kazi kati ya nchi hizi mbili naam sara pengine nikuulize kulize la mwisho napopita katika mitaa ya jiji la nairobi raia wanasemaje na je huo ndio mwisho wa uhasama kati ya kenya na somalia Uh, wengi wanatarajia kwamba sasa mzozo kati ya nchi hizi mbili utakwisha sababu uh, ukiangalia nchini kenya kuna wakimbizi wengi kutoka uh, somalia isipokuwa wale tu wako katika kambi ya dadab na kakuma katika mpaka wa kenya na somalia na kenya na uh, uh, sudan kusini kuna wengi ambao wako huku mjini uh, sana sana nairobi katika mji mmoja unaitwa sl ambako wanafanya kazi na wengine wanaishi ukienda katika miji a hutawapata kuna watu wengi kutoka nchi ya somalia na pia wengine uh, ni wafanyi biashara wengine watoto wao wako shule huku wanasiasa wenyewe wako na mabiashara kubwa kubwa huku sasa hawa ni mandugu ambao wamekuwa mandugu wa miaka mingi na wengi wanasema kwamba uh, kila wakati ambapo kuna huu mzozo wa kidiplomasia nchini kenya watu wanakaa na hofu sababu wanaogopa pia kwamba kunaweza kuwa na mashambulizi ya kundi haramu la alshababu nam ni mwandishi wa shirika la habari la utangazaji la afrika kusini sabc sara kimani amehitimisha mazungumzo nami moja kwa moja kutoka nairobi nchini kenya kuhusu kenya tena kujiandaa kufungua ubalozi wake mjini mogadishu nchini somalia sara kimani nakushukuru sana kwa muda wako asante