hatua hiyo ya kuondoa karantini hiyo ya siku nne kwa wasafiri waliokuwa wakiingia nchini kutoka nje imechukuliwa na kamati ya kitaifa husika na kupambana na janga la korona nchini hapa katibu wa kudumu kwenye wizara ya afya anasema sasa wasafiri watakuwa wakiendeshewa vipimo na atakayekutwa na virusi atajielekeza kwenye kituo maalum ili apatishiwe dawa na ataamua sehemu ya kukaa karantini ikiwa nyumbani ima hutelini bila sharti yoyote daktari nzori ronganguz jean-batist ni katibu wa kudumu kwenye wizara ya afya nchini hapa burundi e, tukadusa, tume yuko. tulikuwa tumezoea wasafiri wote wanaoingia kupitia uwanja wa ndege wa melkd walikuwa wakiwekwa karantini ili wachunguzwe na kupimwa katika hoteli zilizotengwa na baada tu ya kuwasili na kupimwa tena baada ya siku tatu wakiwa hotelini hapo sasa hali hiyo ya karantini imesimamishwa tangu leo raia nchini hapa wamepokea vyema hatua hiyo ya serikali kupitia kamati ya kitaifa husika na kupambana janga la virusi vya korona wakibaini kuwa kuondolewa kwa karantini hiyo kutasababishwa wsafiri kupata afueninaeza nikasema kwamba ni hatua ambayo tumechukulia kwa furaha furahatele ona kwamba karantini unakuta wengi walikuwa wanapoteza hela nyingi yan ukitoka uko usafirini unafika afu funaingia kwenye karantini ni pesa nyingi ambazo zilikuwa zinaenda burebure hivo bure, na hizo pesa labda bima bimana keshokesho yake kesho, zingesaidia kesho ya ya familia inamaana ni afueni kwa raia wa burundi wasosani wasafiri wa, wa, wa sana sanasana naona kwamba tuko kipindi cha kiangazi nikusema kuna watu wengi ambao watakuja hapa burundi ili wasalimie labda familia au kimatembezi fulani fulani itakuwa tu naona ni furaha tu umepokea vipi hatua ya kufutwa karantini burundi hatua ya kufuta karantini burundi basi ni hatua ambayo kibinafsi nimechukulia na nimechukua kwa hali kya mchanganyiko kidogo japokuwa imeonekana kama kweli covid 19 haikuleta changamoto kubwa burundi basi ile kuwa kumekuwa karantini ni moja katika hatua ambazo zimeshikiriwa na zikatuliza zika meo ya warundi ku, kuona kama covid ya kutokea nje basi itakuwa ni ilikuwa karantini ilikuwa ni moja katika hatua ambazo zishikiliwa ili wa, wa, waweze kujikinga na covid 9 hii sasa yakufuta karantini inaonekana kama mtu ambaye atakuja akiingia nchini ambapo labda labda vipimo vitakuja vita kuonekana kama yeye hana covid 19 tukiona yale ambayo anajidi hapa katika kanda la afrika mashariki tukiangalia nchi ya congo Wameju, wanajulisha kama muda huu wameingilia ile kipindi cha tatu cha covid yani, na, na, kuna covid inajionesha kwa kasa tofauti inaonesha sasa kuwa labda labda italeta mashaka mengi k- k- katika warundi na kweli sio hali ya kutuliza myo. ila pamoja na hiyo ni kimoja ambacho kinakuja kurahisishia maisha ya wale watu walikuwa wakiingia nchini wakitoka ugenini kuona kwamba kwa kweli mtu alikuwa akimaliza siku alikuakimaliza yani, sk imegeuka ikakuwa ni kwa wangine na ikaleta masara makubwa kwa watu mba, wale ambao walikuwa wakipenda kuingia nchini aidhaa katibu wa kudumu kwenye wizara ya afya nafahamisha kuwa mipaka kati ya burundi na tanzania ya kobero na mgina imefunguliwa na hivoo kuwa rahis wasafiri kuingia ima kutoka nchini hapa hapauuwewae mipaka ya kobero na ule wa mgina iliyokuwa imefungwa yapata siku kadhaa imefunguliwa ila wanaotumia mipaka hiyo kutoka nchi hizi jirani na wao pia wataendelea kupimwa na mipaka hiyo kwa sasa imefunguliwa mipaka ya mgina kusini mwa burundi na covero kaskazini mwa burundi mipaka kati ya burundi na tanzania imefunguliwa siku chache baada ya kufunguliwa mpaka kati ya burundi na drc upande wa gatumba raia wa drc ambao wanatumia mpaka huo wanaendelea kuomba serikali ya burundi kupunguza malipo ya dola 30 anazotakiwa kulipa kila raia wa kongo anaingia nchini hapa kwa kutumia mpaka huyo huyu ni raia wa drc mpaka wa na sana guvernemet ya buruni kutufungulia frontièe eh, u wakongomani na waruni kwe ni wamoa eh, wanashirikiana sana sasa tunaona mpaka wazi tunafurahi tuna kitu yenyewe natumiza kidogo mbele tunalipa tunapita kawaida tu tuna lakini sasa kowazi tunafrahi sanauenyeatum iowaamagonwa ene yenyelikuja wanatulipisha ile waku wetu kama olar auta kutet vid jenye inatukuy pebuzito kwetuuwau kmwatuspaka waun mimi kidogo Eju hata watoto wadogo karantini ya siku nne ilikuwa ikiwahusw wasafiri waliyokuwa wakiingia nchini kwa kutumia ndege ambao walikuwa wakiendeshewa vipimo na kusubiri kwenye hoteli zilizotengwa majibu ya vipimo taifa hili linaorodhesha kesi jumla ya 144 za maambukizi ya corona ambapo kesi 99 zinapatikana mikoani huku mjini hapa bujumbura kukiorodheshwa kesi45 nikiripoti kutoka bujumbura mimi ni bali ni verimana wa chani la