shambulio la jumatatu jana mchana na la jumane leo juni 8 mapema limetokea siku chache tu baada ya watu wasiopungua mi1oja kinyama na watu wanaozaniwa kuwa adf pale boga na chabi kusini mwa mtaa wa irumu pia watu zaidi ya 15 waliuwawa na waasi wa wakodeko magharibi mwa mtaa mdogo wa mungwalu lik malembe ni msemaji wa chama la muka hapa ituri unajua inakuwa kitu hatusikii tena jeshi konafanya kazi gani kunako eneo hiyo e sababu ya kwanza inomba wa, batu waache kusema bongo ilikuwa kosa sana kukimbilia kusema mawaji yenyekonafanyika ndani ya, ya mtaa huo wa, wa irumu boga na chabi ni ya adef adfnalu hapana sababu wananchi wa wahapo po wao wenyewe wanasema sio d iko njo hawa watu wa wakimbizi hatujuu walitokea wanasema walitokea uh, nordkiv ambao wanaita wanyabwisha wahutu lakini waakaaji huko wanasema ni wanya rwanda, sababu wanapitia uganda wanatoka rwanda wanapitia uganda wanavuka lai, lai, lai, lai, kalbet wanaingia huko na hao watu ndio wanakuwa wakiendeza waki, waki, waki, waki hiyo mauwaji uh, unaona uh, mwanzo ya hii mwezi kulikuwa mauaji ya, ya hatari huko watu kuzidia maku tano na ine walikufa jana tena jeshi haikubakia haiku hiyo fasi jambazi wakiruji waliua tena leo tena no, tunajiuliza jeshi kazi yake na unajua tunakuwa kio wanaita dee wametoa mamlaka yote ya siasa wameleta, wameleta na wanajeshi sisi wanasiasa tunakaa kimya sasa inakuwa tu, tuko kuzidia moja na makumi tano ya watu wameuawa tangia hiyo masuluhisho yote ambayo kinchasa imeleta imeshindikana na mi nawaza inomba arahisi chisekedi ajuu kama sisi upinzani sisi lamuka ambao tunakuwa upinzani kabambi na ambao tunapendewa sana na wananchi tunachoka na yeye hana mamlaka ya kuongoza nchi atoke alifika kwanza alikuwa rahisi namna gani hawakumchagua yeye na mwezi moja imeisha watu hao hawakufanya hata kitu moja kama unataka ujue uliza jeshi bamemaliza vikunzi ngapi vyenye kumiliki silaha ikuwe nor kivu ikuwe ituri ni wakumbushe kama ituri na norkivu tunakuwa na vikundi kuzidia mia moja makumi nne vikundi vinavyovimiliki silaha hata moja haiyamalizika mwezi maisha hawakumaliza hata hiyo moja hakuna sasa siku kumi na tano ndio watafanya mii sisi tushajua inakuwa iko ni siasa ambayo watu wadps na rahis yao wako wanataka waendeleshe bitu ile mpaka uchaguzi wa wa elubil makuibiltatu isikuwe tuligombanisha uktt wa bwana kabila hatutaetika kt mwingine akuje sisi na naa Bitu ile shirika la kiraia hapa ituri imependelea wabadilishwe wanajeshi wote ambao wamezidisha zaidi ya mwaka mmoja hapa ituri jedone losa dekana ni kiongozi wa shirika la raia sisi kama wa, wanaoongoza raia ya ituri tunatoa mapendekezo fulani fulani kwa gavmenti ya nchi wapime kuleta haraka namna gani namnagani de sige inaweza ku, kuendeshwa tunaomba kwa rais wa kongo felis antwani chisekedi chilombo aweze kuondosha askari wote walioishi hapa zamani wamekwisha kuzoea wale wa wanamgambo ambao wamefanya ma, wameasi na kupigana na nae wanakuwa kama warafiki wa, wa, waondoshe yote kutoka ituri tunaomba watofautishe zone de defense ama zone militaire ya commandement ya ituri nahii ya nord kivu na wa afanye waharaka kuweka ile procesus wanaita ddrc ama ddrc kwa kwa ituri kwa upesi iwezekanavyo tunasema vile vile kwa haraka waweze auruhusu waanja kupiga wale wanamgambo ambao wanapigana wanaikaa kwa iti ituri tuna waza ya kama ile siku kumi na tano wanaongeza inapasha kuwa siku ya kupiga na kuondoa kwa mara moja wwaasi kutoka ituri christia shauri ni mwanachama pprd hapa ituri tumeona vile kumekuwa na usiasa wengine ambao umejiweka ndani ili kwamba yale hatua ambayo e ameweza kukamata hivi kwamba ikiwezekana yasiwezekane na hilo tumefikiria hivyo watu wengine hawafurahi ya kwamba vita viishe kwa sababu wamepata faida ndani ya vita hivyo na wanatafuta sasa yale hatua ambayo rais amekwisha kuchukua ile isiwezekane amba ishindwe na hiyo sasa ndio imetuletea hofu na hiyo imeokopesha hata uh, taifa yote ya iunajua watu wengi wamewafunga hapa wakiwa na silaha wakiwa na vifaa vya vita wakiwa na, na mavazi hata ya serikali ya jeshi ni hapo sasa utaweza kujiuliza wamezitoa wapi unajua hapa kwa kongo sisi hatutengeneze silaha hapa hatutengeneze mavazi za wajeshi hofu ni kwamba wale maskari ambao wamekisha wamekwisha kuzoweawameksha wamekusha kufanya miaka karibuni ne tano zaidi hata kumi ni watu ambao wameksha kuzoeana na madui aa aonoa aua sa uia ka da wakwanzaatoe waikaongoz v faya mda mrefu ni watu ambao wamejuana na maadui yawezekana watu wale wanaweza kufanya mbinu kwa kuweza kuangusha nchi kwa sababu adui kutoka nje iko vigumu waingie ndani ya mwgini kama mtoto ya mwgini haiko na yeye tumekutana pia na wakazi nyumbani hapa wametoa hisia zao kuhusu hali ya dharura haswa hapa ituri kama tukaasema twya satisfai kwani kuko batu bangali banakufa yani kusema amani aya rudia état de siège ayikokusema masasipeso ilfau kupika ele batu de façon ke amani tuurudilie mbiombio yaani batu kukufa atu aandele kka auile at a yake pale kwa juu juu mpaka mpaka sasa salama mipa ngali kitu alifika fanya tuone kazi anaita ya sana miali vile mkwa kwa kusikia tu kuweza ya ya siku ya huruma ya sana tukumbushe kwamba katika shambulio la leo mapema spitali kuu ya boga imechomwa kabla ya kuporwa na hao wahuni ambapo jeshi la taifa frdc limedokeza kwamba waasi wawili wameuawa ikiwemo mwanajeshi mmoja kujeruhiwa nikiripotia idaya ya kiswahili ya channel africa iliyotaswira ya afrika kutoka bunia koa wa ituri mimi ni magloire kakule