namshukran sana mtangazaji wa zamu hii leo moja kwamoja hivi sasa tunaungana na mwandishi wetu koleta wanjoi ambayo yuko jijini hadisababa koletawanjoi tunaambiwa kwamba kampeni za uchaguzi zimemarihika na waziri abi hamed amesema kuwa kuna matarajio makubwa ya uchaguzi huu kufanyika kwa amani hebu tujuze zaidi kuhusiana na kampeni za uchaguzi na ulikuwaje haswa kwa ujumla ykulinganisha kwamba eh, ethiopia inakabiliwa na hali mbaya ya ukosefu wa usalama maeneo mbalimbali nam kampeni zimekwisha hapo jana kama vile ilivyokuwa e, mpangilio wa tume ya uchaguzi na naye waziri mkuu abi amid alifanya kampeni yake katika eneo la jima ambapo ni a, upande wa wakusiupande upande wa ukielekea kusini mwa ethiopia ambapo alipopokelea na watu wengi likuwa kampeni yeye ni mtu ambaye alifurahia kwani ikiwa watu ambao walijitokeza kuja kumpa support ndio ambao watampa kura basi tuseme kwamba ni kama alimaliza ali kampeni yake kwa njia ya juu sana na akatoa huhakikishwa kwamba kampeni itakuwa eh, huru na itakuwa na usalama licha ya watu kadhaa jamii ya kimataifa na wengine huu nchini kuofia kwamba huenda eh, ikakuwa na usalama shida za usalama um, pia tume ya uchaguzi imesema kwamba ipo tayari kumaliza kufanya kampeni hii na i nan kufanya uchaguzi huu lakini tukumbuke kwamba tume hii imesema kwamba takriban maeneo sabini na nne hayatapiga kura kwa sababu maeneo haya hayako tayari kwa sababu ya sababu zingine kama kuo kuwepo na uwezo wa shirika tume la uchaguzi kuafikia na kufanya eh, ya yanayohitajika ya, ya, ya, ya, ya na pia shida ya, ya kwamba a maeneo ambayo kuna vita Uh, kwa hivyo shida ya, ya usalama kwa hivyo maeneo sabini na nne hayatapiga kura na yatapiga kura labda mwezi septemba nayo pia tunajua kwamba upande wa kaskazima io tigra haitapiga kura tuma ya uchaguzi imesema kwamba hadi hapo usalama itarejea na serikali kukita kambi kabisa katika eneo hilo ndipo watafanya uchaguzi upya lakini kwa sasa wale ambao maeneo ambayo yanaweza zaidi ya naweza, uh, watu uh, milioni arobaini wamejisajili kwa ajili ya kura kulingana na tuma ya uchaguzi kwa hivyo hawo wataendelea mbele na kufanya kura tarehe ishirini na moja mwezi huu na nini nafasi ya upinzani kuweza kufudhu katika uchaguzi huu na upande wa dkt abi ahamed ukilinganisha kwamba anakabiliwa na changamoto hizi zote za ukosefu wa usalama pamoja na maeneo kuto kushiriki katika uchaguzi huu naam vyama vya upinzani uh, ambavo inaingia nao wanasema kwamba wanataka mabadiliko wanataka labda kuwepo na e, mwananchi wa kawaida ahusishwe zaidi katika maendeleo uh, haya yote lakini ukiangalia kabisa n yani atmsfera ya, ya, ya siasa hapa waziri mkuu ako na kipaumbele zaidi katika e, uchaguzi huu licha yaye kuwa na shida au changamoto katika kaskazini mwa ethiopia e, changamoto ni kwamba katika eneo lake laoroma bado kuna maeneo ambayo hayatapiga kura kwa sababu kuto kuwepo na usalama lakini anaimani kwamba at, atachukua kitu hiki lakini pia ukiangalia vyama vyote ambavyo vime imejitolea kwa ajili ya kumpinga e, hakuna kile chama ambacho tungesema ni chama ambacho kimekita kabisa na kuweka upinzani uh, mkubwa wale ambao wangempinga au kumtetemesha katika eh, uchaguzi huu kwa mfano mtu jawar mbye ambaye kwa sasa yuko jelani kwa sababu waziri mkuu alimfunga jela kwa kusema kwamba alizua utata mwezi juni uliopita kwa kwa hivyo amekuwa jelani takriban sasa mwaka moja, hawezi kuwa uh, kuepo katika uchaguzi huu hiyo uni liopita ebmwaka ojaweiti ago pingamiyake kubwaakii eh, anachama mbao wakowapinzania hangamoto hizi kutokuwepo na usalama si vyama ambavyo tunvesema kwamba vinaweza kumtekemesha sana kwa hivyo anaposimama sasa waziri mkuu na chama chake cha chaaarpai anaimani kwamba atachukua hiki kiti raia wa kawaida wanazungumzia nini kuhusu hali hii huko nchini ethiopia iwapo wenzao hawatashiriki kwenye uchaguzi huu nam kumekuwakwanza kulikuwa na na uzushi kwa mwezi uliopita ambapo kuna mmoja kati ya wale ambaye amekkugombea kiti cha adisababa ambaye pia alikuwa ametupwa jela takriban miezi tisa iliyopita na watu wakapinga sana mashiketi yake ikaenda mbele ya, ya mahakama na akakubaliwa kwamba anaweza anawezakusimama akiwa jelani sasa kuna wale ambao wanasema amba anasema kiwa kunaambaye atasimama akiwa ndani ya jela basi usawa katika uchaguzi uko wapi maona hajapata fursa ya kuja kufanya kampeni kama wengine eh, lakini serikali nasema kwamba anaweza kuchaguliwa kwa, kwa hivyo kuna wana wana, wananchi ambao wanadhania kwamba usawa katika kwa uchaguzi huu ni kitu ambacho kinautata kwa muda kwa sababu ya hali ambayo iko wale ambao wangetaka kugombea wako wengine kwa sababu wamejiuzuu hawana imani katika uchaguzi huu kwa hivyo kuna wale ambao wanaangalia hivyo lakini kuna wale wananchi wengine ambao wanasema Ah, basi ni ni, ni, ni mabadiliko kiasi kulingana na mwaka elfubii na uchaguzi ambapo tunakumbuka kwamba tulikuwa hapa tuki, tukifanya uh, nilikuwa mwandishi wa habari na na wakati huo kulikuwa walikuwa kwa mfano tandarua waktichama uh, ya tandarua kama wandishi wahabari unaona lakini sasa wananchi wameonyeshwa kwamba eh, masanduku ya yatakuwa ya ya transparent yatakuaunaweza kuona vile karakasi yako imeanguka kuna haya mabadiliko hivyo kuna wale wananchi ambao wanafurahia mabadiliko kama haya lakini pia kuna wale wengine wananchi ambao wanasema uchaguzi ukuja na ukwendi kwasababu haina dhamana sana kwa sababu kuna wale wananchi wanasema tayari unajua nani atashinda kwa hivyo uchaguzi ukuja na ukwendi kwa hivyo uh, watu tofauti na maoni tofauti ndugu msikilizaji huyo ni mwandishi wetu koleta wa akizungumza nasi kutoka disababa ethiopia na nikufuatia kumalizika kwa kampeni za uchaguzi ambao unatarajiwa kufanyika njini ethiopia mnamo tarehe ishirini moja mwezi huu