watu wenye kuvaa sare za jeshi la rwanda na burundi wanakuwa wengi katika misitu ya kivu kusini tarafa za uvira fizi na mwenga baadhi ya wananchi wanaokutana nao husema ni jeshi la rwanda au la burundi wengine usema ni wahasi wahasi hao wameanza viroja na kuteka rahia na kusababisha madhara mengi rahia hao waliotekwa na askari wanaosemwa kutokea rwanda walikamatwa katika kijiji cha masangu wakabebwa na wanyarwanda hao siku tisa sasa mama huyu ni mshuhuda ambaye ndugu zake wametekwa na sio watu kumi tu ni zaidi ya kumi wanabaka wanaua yani serikali ikotu kama yenyewe haisikii wala kujua chochote ambacho kinachoendeka gani waasi watoke rwanda waje kuwinda waasi wa burundi hizi nchi mbili yani rwanda na, na burundi wanapigania kongo na kongo inawapa uwanja ndomana hata burundi ilitupandishia bei ya kipimo cha korona kutokana na kwamba tutawaingizia maadui ndani ya nchi yao duru zetu husema kwamba japo rwanda na burundi kukanusha kutokuwepo kwa majeshi wao katika misitu ya kivu kusini leo hihi vita vilivyopo kivu kusini siyo vya ukabila tu bali nchi jirani za rwanda na burundi husababisha usalama mdogo eneo hilo amesema mwananchi huyu katika milima mirefu ya uvira na fizi na mwinga kwa kweli kila mara kama vita viko zaidi mpltu sio kusema kwamba uh, ni vita vya vya ukabila tu kwa sababu mara kwa mara wanajeshi kutoka burunzi wanavuka wanapita wanapanda mpaka mpl hii leoti inasababisha usalama kuwa mdogo kwetu sisi muplat kwa sababu kama vita viko mhplatu hawa watu kutoka burunzi nao wanachanga kwa kusababisha usalama mdogo kwenye nyanja za juu kwa hiyo tunaomba serikali ya congo ichukue mpango vizuri hili walinde usalama kwenye mipaka ya nchi pasi kararuka ni mkuu wa shirika jipya la raia katika milima mirefu ya uvira fizi na mwenga anazungumza ni jambo la kushangaza sana Watu, wanatoka burunzi kila mara waembonera kure wanavuka waembonera kure wanavuka wanaenda mpaka mpakamplau guverneme iko iko kwenye mipaka ya nchi lakini hawatumike kazi kusema kama kila mara wak wanapita wanaenda mo la gvernema iko pale jeshi la taifa liko pale Antukale neno sana tunalichukia sana tunachukia sana wakishapanda waende moo platu ni kuua watu wanasumbua watu wanakola chakula za raia wana mafugo wanabeba kila kitu ndo kusema kwamba sisi raia yaplau tunyamazeu mpaka mwisho mpaka siku gani vile wanapanda leo après de jur nyuma siku tatu siko ine utasikia tena fuyo tena mo plata tu. tutakwa tuko tunatumika kazi gani kwa cili ya hao watu wanaoji wanaopita kimagendo kutoka burundi na kutoka marwanda kule wakowa wanaingia mpla tanatuka tunachukizwa sana hatuwezi endelea na ile hali jumatatu juni tarehe kumi na nne iyo jana kundi lingine jipya la watu wenye kuvalia sare za jeshi la burundi limeingia kwa uwingi nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo likipitia bondeni mwa mto ruzizi na kwa sasa limepanda katika misitu na kupiga kambi katika kijiji cha butumba kijiji kilichomo katika halmashahuri ya usultani wa bafuliru tarafani uvira mkoa wa kivu kusini shirika la rahia lataja kuwa watu hao toka burundi huletwa na majimaji kijangala wengine uletwa na mkuu wa ngumino bwana nyamu saraba waasi wa rwanda na burundi waficha mao misituni mwa uvira fizi na mwenga walianza mapigano na kuanza kuchoma nyumba za wakahaji na kufanya uhalifu mwingi kama linavyoharifu shirika la rahia kuunguza manyumba ili hauihatuwezi nyama nzia hapana tumechukizwa sana na ile tendo na ile kitendo tunachukizwa tunachukizwa sana sisi raia ya uplato kila mara imbonera kurezinaingia kila mara imbonera kurezinaingia wanapita wapi wanapita la ruzisi, la ruzisi, muko jeshi la taifa lakini wale wa jeshi wa taifa hawatumike makundi mengi ya watoto wa nchi kila moja lina shutumu lingine ndilo linaloshirikiana na wahasi hao wa rwanda na burundi twigwaneho yahakikisha kwamba tayari makundi ya rwanda yameanza uhalifu biringir robert ni msemaji wa twigwaneho kwa sababu hata twiguane ho wa sababu watu ambao kuna jeshi ambayo imesika kwa masango kutokea ngambo rwanda tunahakika uo tuna watu ambao waewaona kwa sasa wameanza kutumika pamoja hiyo ni uhakika sio habari za kutafutisha za mahali wamevuka wakapitia mpaka wakapitia njea ya katio kwa sasa wanapatikana mahali panapoitwa kugabana yetiya rurango wengine wameshuka taiwameiliza masango piganeo inalaumu jeshi la taifa la jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo kwamba halishughulikii uwepo wa wahasi hao toka rwanda na burundi Mili, milenge ishibonaneze lambuma anayejihita vunja vikwazo tamperatire ni kamanda wa kimaimai wa inlc wapatikanao katika misitu ya itombwe anasema kuwa wanyarwanda na warundi wameanza kuharibu mazingira eneo hilo haa waliotoka rwanda hivi wanasimamia wapi wanapatikana sehemu gani zaidi zahidirene <coughs> <coughs> itongwa maimai mwingine yeye aomba serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo Et toi, tu as a magasin, de chacun, de de de sheria ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hairuhusu watu ambao sio jeshi la taifa au polisi kumiliki silaha serikali itawaruhusu kwelikweli maimai kupigana na wageni J- teo kasereka msemaji wa operesheni like za kivita sokola ya pili kusini mwa jimbo la kivu kusini mara na mara tunakua kwa tukiwajulisha kwamba hivyo vikuni ao watu wanapatikana ukofizi na minembo ikiwamowamaaniko waaneo siu wamajimaji vshamu ni ao watu wanaendelea kuita wao watu kutoka nje ya nchi vikundi na ni wana vkunde aumnahrisala mdogo katika nchi yetu a sisi tunakuwa tukiomba hivyo vikundi vyote eva ndani ya nchi kutoka nje ya nchi silaha chini katika taifa hili ni ahii uaa baba zetu wa mama zetu leo risasi inapiga kesho inapiga alafu mtu mmoja analamke analamkei si. mimi napenda kuzungumza ku, na william amuri ya kutumba yeye anasema tutahakikisha tunafanya msako ahadi amani ipatikane katika milima ya tutahakikisha amani amani huku kusema ya ya menyembwe uira kta tunanyenganya siraha za mabandia siraa kama tunanyenganya magandia tunajua kuomea tunapasa kuzipereka tunaitaa pamoja na serikali ya kongo tunajua namna ganya kutengeza hzu siraha ndilikuwa sisi kama tu hatuna nguvu za kutosha ndilikua sisi tua tunapigwa kama ndilikua inakuandiaka mambo ya ungu Na mwezi februari tarehe kumi na tano mwaka huu bwana andre biadunia mashaka mratibu wa shirika jipya la raia kusini mwa kivu kusini alitoa takwimu ya wimbi helasini za wahasi kujipenyeza bondeni mwa mto ruzizi na kuomba serikali kupatia nguvu jeshi la taifa la congo kupambana na kusaka wahasi hao wa burundi na rwanda tangu mwezi mei hadi sasa wimbi zingine mbili zimerikodiwa kuingia katika misitu ya mkoa wa kivu kusini huko maeneo ya itombwe fizi na mwenga ya yakivuka bundeni mwa mtoruzizi nikiripoti kutoka mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo mimi ni thomson unjibatangolo a wiliama wa channel africa iliyosura taswira na mzinduo wa afrika