kiongozi nguli imala shujaa wa ukombozi wa uhuru bara la afrika mzee dr kenneth kaunda amelazwa katika hospitali ya maina soko akipatiwa matibabu katika hospitali hiyo iliyopo jijini rusaka kwa mujibu wa kiongozi msaidizi wa ofisi ya rais wa kwanza wa zambia bwana rodriki ngolo alisema kwamba rais dr kaunda amekuwa katika hali ya si njema sana kiafya wa ofisi na familia ambayo inamtakia kila laheri rais huyo wa zamani wa zambia aweze kurejea katika majukumu yake kutokana na kwamba alikuwa hajisikii vyema sana na hivyo kulazwa katika hospitali hiyo ya maina soko bwana ngolo alisema d kaunda ameomba sana kupatiwa dua na sara kutoka kwa raia wa zambia na raia wengine wa jumuiya za afrika pia dunia yote kwa ujumla wakati akiendelea kupokea matibabu katika hospitali hiyo bwanangolo anasema kwamba kumekuwa na jopo la wauguzi nguli ambao wamefika katika hospitali ya maina soko kuhakikisha kwamba wanafanya kila waliwezalo kuhakikisha afya ya dr kaunda inarejea katika hali ya kawaida ikikumbuka kwamba mzee huyu sasa amebakiza takribani miaka michache tu kufikisha miaka mimja huku afrika ikiona kwamba ni nembo ya uhuru na ukombozi angalibaki basi na kuweza kuhakikisha anaangalia na kuisimamia afrika kuelekea mafanikio zaidi wakati wauo siku ya jumapili mchana rais wa sita wa zambia aliyopo madarakani alidondoka baada ya kusikia kizunguzungu ikiwa ni mbele ya vikosi vya jeshi katika kumbukizi ya siku ya majeshi na ulinzi nchini humo ambayo iliazimishwa na inaazimishwa kila tarehe kta ya mwezi juni ambapo vikosi vya anga na jeshi la ulinzi viliungana na hii ilikuwa ni mnamo 9 na, na hivyo kila siku na tarehe hiyo ya tarehe kt juni huwa kunaazimishwa kwa paledi pamoja na ukaguzi na hutuba mbalimbali zikitolewa na kiongozi wa nchi katibu wa baraza na pia msemaji binafsi wa raisi bwaai miti amesema raisi yu salama na anaendelea vyema na shughuli zake za kila siku kama ilivyo ada wakati huo huo laisi akizungumzia swala zima la uchaguzi anasema uchaguzi lazima uwe wa kweli wa haki na ulio wazi na kwamba atatumia kanuni na sheria zote zilizopo katika katiba washughulikia wale wote ambao wanakwenda kinyume na kutaka kuhatarisha au kuharibu uchaguzi ambao utafuata kwa mwezi wa agast ikikumbuka kwamba hivi sasa hakuna wabunge wala mawaziri katika baraza ambapo rais anakuwa msimamizi wa kila kitu katika serikali huku akitoa nafasi kwa wote viongozi wa maswala ya kisiasa kuweza kufanya kampeni katika majimbo yao kuhakikisha kwamba wanashiriki katika uchaguzi kama ilivyo ada nahii si mara ya kwanza kwa rais huyo wa kuweza kuzilai ikiwa hii sasa ni mara ya pili mnamo mwezi march mwaka 215 e, siku kama ya jana jumapili akihutubia umati wa raia wa zambia katika kusherekea siku ya wanawake akiwa jijini lusaka rais edgalungu alikuwa na miaka 58 tu wakati huo ikiwa ni miezi miwili katika ofisi ya rais alidondoka mara baada ya kuhutubia na akakimbizwa katika hospitali ya jeshi na baadaye afya yake ikaimarika chanzo kiliwezwa kuwa alikuwa na mararia aliyepokea madaraka mnamo mwezi wa oktoba 214 toka kwa mtangulizi wake mzee mic sa aliyefariki maradhi lungu alishinda uchaguzi na kuapishwa rasmi mwezi januari mwaka 215 na hivyo kupewa nafasi ya kuiongoza zambia kwa mara nyingine na huu uchaguzi unaofanyika mwezi wa agasti ikiwa ni duru yake ya pili ya kuweza kutupa turufu ya kuongoza tena zambia kutoka hapa ni mimi wako mtangazaji fonat charles kasomfi