habari toka boga zaeleza kwamba mauaji haya mapya yamezuka jumatano jana ambapo watu wasiopungua ishiri 0 raia wa kawaida waliuawa na waasi wanaozaniwa kuwa adf wanaoambatana na daesh wakipata msaada wa watu wanaoitwa wanyabwisha toka mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mapema leo alhamisi watu wengine ine wameuawa na wengine wengi kuyaacha makazi yao amesema robert mkazi na mzalendo wa hapa ituri sisi tunahuzunika sana kuona mambo ndogo iko nashinda watu ya gavmenti kuweza kuitekeleza yenye inaacha hatujui kama ni nini maanake wadui wako narudia kila siku na waasikari wako pale iko pale manaake hatujui kama vita ile inawezaisha wakaaji wanakimbia kimbia wanaacha mngini sasa tutafanya namna gani watu yenyewe walifariki kwanja jana mapambano yenye likuwa jana iko watu makumi mbili na yenye inaacha tunashangaa sana wale wauni waliweza kuchoma kanisa la mboga wanachoma hospitali ya boga ile maana yake inatuhuzunisha sana sana kabisa hatujui kama tutafanya namna gani mpaka pale hakuja onekana hakujaonekana forsa yingine aizonetrali wale wa, wauni tunaona ndege zipo vikosi uh, viko silaha ziko kwa nini hawamalizi hawa ile sisi hatuwezi kajua kwa nini hawatumii ile vyombo vya vita kusudi waweze kukimbiza wale wadui waende mbali kwa sababu kama ingiliwezekana waskari wa kongo hawana nguvu hawana wavifaa ndio maana tungeweza kuikaa tunaangalia kama tutafanya namna gani lakini yenye nasangaza watu kona shangaa sana kuona waskari wa kongo wako na vifaa ndege iko e, armema iko ma lakini kufuguza watu idadi ndo, ndogo ile nashindikana wao ni watu wadogo tu mea lakini inashindikana kwa gamenti kuweza kunyamazisha ile vita ile ni vita kidogo haiweziweza kaimaliza hta hii ni vidi, siansa ndiyo inaacha vita ile iko nakomea hivi sisi yenyewe tunaomba na askari jeshi ya kongo waweze kufanya haraka sana kwa sababu mauaji inaendelea sana kama haiko wanaweza kulomba taa msaada kwa nchi nyingine jirani tungiliona kama angilileta shieze, ula askari wenyewe alikuwa goma anafanya mzuri ananyamazisha vita ya goma na ya huko ituri vile angilifanya vile pale maana yake tungepasha tungipashapata nguvu kusema serikali yake inaweza kutusaidia kini gisi serikali yake ya huku ya kwenye ule tadsiezi alituma huku hafanye kitu aweze kubadilisha majeshi wenyewe wako na nguvu waweze kufika haraka waweze kunyamazisha ile vita enye pale kwa boga kwa sababu watu wanakwisha sana wale wa gavana kumaliza vita kwa sababu unafikiria vita yenyewe na miaka ines wale wa gavana anaweza kumaliza vita kwa mwezi moja ila haiziwezekana haya ya kijiri serikali jimboni hapa imewaomba wakimbizi toka nyakunde kusini mwa mtaa wa irumu kurejea makwao baada ya mauaji kinyama iliyoendeshwa mjini pale siku chache zilizopita iwapo wengi miongoni mwao wanasusia usalama wao sl kisezo ni kiongozi wa shirika la raia pale nyakunde mouvemet wa population ndani ya siteria nilisoma kunyakunde nakuya bapopulatio bashanja fika kungalia mwingine yao malgre habayalala nda na nyumba nebika fika kungalia banyumba kungalia ba, kunga ba vitu nye balyacha kama hiko ama haiko ile njo kosanye tunabanyia yao mimwenye vile nilikuwa kunyakunde nilishinda kamana bapopulation pima kuuliza avyabo vraiment population ya populatiokusma mnazalani armee alitumika muzuri sana ndane ya sheperi wakati likia pa netoyage mais osi tunakonstate bakaa ya baincendie ya bamezo tunakua na piee sistématike alor ilaki tunye tunakuta vraiment aiko muzuri population gisi a na koa naoba korudia kwa mogini arudie acolaborer na armee yetu frdc na deuxième chose badenonse basuspect pourque permetre armee Moussouri, la confiance est rudie entre armées la population. La ville est positive et filtrace à mal. kuwa na maviolation ma droit de lhome na ba arme basipanyekitule kale paseke ile nakuwakitumwa mubaya sana surtot kile wakati ya etat de siège aveye ngufu sana na kuwa autorité militaire wapime kostruire bamilitaire ote wasikuwe benye kufana maviolacion matracaseri parceke ile baleda te na populacion aweziega te na kurudia kwa ile mubini surtut arestatio arbitraire ile ndo itatia ta na populacion ta dekorage ya sirudiachanol afrika imekutana pia na mkazi wa hapa bunya ambaye tumelihifadhi jina lake alikuwa na haya ya kusema maneno iliko ya kutusangaza sana tulikuwa tunalia hapa batutumie guverner yakuwe soda tulifurahi sana tulipiga mikono wakati presidat alituma swa nye tulipenda me masangalo makubwa ku presense ya abaautorité nebako hapa masakri kunaendelea kukua tena sana inakuwa tena sana sana inapita boga mara ya kwanza baliua batu mia moya na mbili inakoti tine... mpaka ata jana mpaka leo vile vilee jurne ya leo tunasikia vile kotemoi batu banakupa ine kujurne ya leo bako nakupatoki ikonatusangaza sana hatuui kama tupa namnkitlhatifura stuko nasikia tuko na mavyoo balamsaap tunaonanazunguruka vifaa hiko basoda hiko me atu vako na ti kukua hatuona ataakisbatu wanafanya tuko nakosa kama lmavyo ilifika kufaa nini au ilifika ikala au kunakosa karibiraa au ikonini hatuui batu vako na ni yakurudia me kakwenda kuona hali namna hiko nnatikonan tako natsanakimbilknakun itarutrunam nyumba balisa bomola baisa oa si nafasi ya kulala na sina mwaye ya kutoka hapa kurudi kufika kwenye, nurie, kwenye kule na nasina si mwa yakuttaenda knangi nakutusangazagoaapa tulisikia itoatauaaasaiasikiabaaoze asaaatskoasa na fnbaobatu ya serikali naona haki bkonana hai batkonakufa na basoda vile bako na kufa yavernemesi halile habawezi tafuta dawa yanamuna ya kuimaliza batu bakuwe kwa kimya kimia kule tunasikia tunayua tuko na bafamii tuko na batu kule batu nkonafaya ile maneno iko ni aabanyabwisa banyabwisa njo banaongana na aidfu nalo ubakonaongea kinyarwande ni batu moya bapo njo ile milia mili balisikala pale sana sasa bapo njo bako mbili ikumbushe kwamba ni mitaa ya nchua ugu irumu na mambasa ambayo imepiga rikodi kubwa ya mauaji inayoendeshwa na makundi kadha wa kaza ikiwemo ya nyumbani hapa pia ya kigeni nikiripotia idaya ya kiswahili ya channel africa kutoka bunya katika mkoa wa ituri mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo mimi ni magloire kakule