asante sana mtangazaji wa zamu hii leo na moja kwa moja hivi sasa tunaungana na mwandishi wetu koleta wanjoi ambayo yuko jijini addisababa koleta wanjoi kwanza kabisa habari za sasa hivi salama kabisa nam tumeambiwa rais uhuru kenyatta yuko ziarani huko nchini ethiopia na ameshuhudia kusaini kwa leseni kati ya kampuni ya kenya safaricom na shirika la maasiliano la huko ethiopia hebu tujuze zaidi kuhusiana na, na taarifa hizo koleta naam e, rais uhuru kenyata aliwasili ali hapo jana na akapokelewa na waziri mkuu d abi ahmed kulingana na, na ikulu uh, nairobi inasema kwamba uh, rais alikuwa hapa kwa ziara ya kikazi na mojawapo ya ajenda yake ilikuwa hiyo kuhudhuria au kuwa ushahidi katika kusainiwa kwa leseni ya kampuni ya mawasiliano ambapo safari kameungana na kampuni zingine nne kwa ajili ya kupata leseni ya kufanya operesheni hapa nchini ethiopia tuuke kwamba ethiopia imekuwa na kampuni moja tu ya simu kwa, kwa tangu jadi kwa hivyo sasa e, safaricom na wenzake na kampuni zingine nne e, ambazo zimeungana zimepata leseni ya kujisimamia kipekee yake na kufanya kutoa huduma hapa wamewekeza uh, takriban uh, kulipia leseni hii wamelipia dola mia nane hamsini milioni na walishinda kampuni ya MTN ya afrika kusini ambayo ilikuwa imewekeza na pesa takriban mia sita milioni dola kwa hivyo kwa sasa watadisi wa kisiasa au iiwa kiuchumi wanasema kwamba rais uhuru kenyatta kuja hapa ni ishara nzito sana kwa sababu inaonyesha kwamba kenya na ethiopia wako tayari kufanya kazi na, na kujenga uchumi kwa kwa pamoja nam kando na, na ujenzi wa uchumi pamoja na kuwa shaidi katika kusaini leseni hii inaonekana kuna lingine nyuma ya pazia koleta sababu ni hivikaribuni tu rais biden alituma ujumbe kupitia rais uhuru kenyatta kuhusiana na swala la tigre je unadhani ziara hii imekuja tu kwa ajili ya kusaini leseni hiyo ama kuna kitu chingine nyuma pazia E, tukiangalia kwa undani kabisa macho imiamacoetu ya, ya, ya kindani yatunajua kwamba marekani imepitia ime kenya na kuiomba kenya ihusike katika ethiopia kusaidiaopkumaliza vita Kakazimu, ethiopia, yani rais biden mwenyewe amempigia raishuri kenyatta simu wiki kadhaa iliyopita na pia ametuma mwakilishi wake wa of africa ambaye alikuwa kenya kwa ajili ya kuongelea mambo haya tunaweza tunawezasema kweli kwa uwazi kwamba mbali na ku- tu hi kuweka leseni kutia talenika safari huenda rais uhuru kenyatta amekuja kwa ajili ya kuleta ujumbe wa marekani na pia kuangalia kama jirani wa ethiopia na pia kama eh, mwanachama wa nathopi na ethiopia na pia kama kenya iko na kiti katika UN security council kwa hivyo anaweza kuwa amekuja pia kutoa ujumbe wa marekani na pia ujumbe wa nchi zingine afrika kwa sababu watu wengi sana wanahusika sana au wamekahabishwa sana na jii ambazo zimaendelea kwa miezi sasa Uwenda kwa hivyo huenda miezisaba amekuja na ujumbe huu na kuangalia ni jinsi vipi au ni vipi waziri mkuu abi ahmed anawezasaidika ili kumaliza vita katika kaskazini mwa ethiopia tumalizia na hili koleta ziara hii ya huru kenyatta huko nchini ethiopia inaashiria nini kwa wahusiano wa kenya na ethiopia na aswa kulinganisha ushawishi wa kenya katika pembe hili la afrika nam inaashiria kwamba kenya iko na jukumu kubwa sana kwa eneo hili la afrika mashariki na, na pia piaana jirani ya ethiopia kumekuwa na mvutano hasa katika maeneo ya mipaka kati ya kenya na ethiopia lakini sasa rais uh, kuja hapa nasi mara yake ya kwanza hiyo huja inaashiria kwamba ethiopia na kenya iko tayari kuendelea kufanya kazi pamoja kuna undugu kwa sababu unajua kwamba kenya na ethiopia iko na jamii au kuna makabila ambazo ziko pande zote mbili kwa hivyo uhusiano kama huu wa treiani itasaidia sana kwa sababu ikiwa uwekezaji uh, wa safari com inaashiria au inatarajia ku, kuongeza uwekezaji ifike ifikeni yani bilioni nane nukta tano dola kwa miaka kumi zijazo na kutoa kazi kwa zaidi ya watu eh, milioni moja hapa nchini kwa hivyo ni kitu kikubwa ni ishara kubwa labda na wafanyabiashara wengine kenya wameanza kuangalia na kusema kwamba ikiwa ethiopia sasa imekubalia nchi hii kufungua wazi sekta ya mawasiliano huenda ikafungua uh, sekta zingine ambazo kenya inaangalia kwa karibu sana labda kama banking na logistics na mingine na pia uh, ethiopia imepatia leseni kenya na haikupatia leseni afrika kusini kwa sababu ya technical issues. lakini pia kwa upande mwingine unaweza angaliwa kwamba thopia ime yni imefiliko ime sawa kabisa na kenya kuja kuwekeza hapa kwa hivyo inaunda tu ni ile uhusiano inajaribu kuunda uhusiano na wakati huu ambapo ethiopia inapigwa kila mahali kwa sababu ya vita vya kaskazini mwa nchi yake basi kuwa na karibu na jirani karibu kama kenya inaweza kusaidia kwa ajili ya kuongea katika platform tofauti za za kikanda na pia eh, naam ni mwandishi wetu koleta wanjoi akizungumza na hidhaa hii ya kiswahili ya chano africa akiwa jijini adisababa nchini ethiopia na ni kuhusiana na ziara ya rais uhuru kenyatta nchini ethiopia