hatua hiyo ya shirika la umoja wa ulaya au wa kurejelea kwa mara tena uhusiano na taifa hili la burundi imechukuliwa baada ya mwakilishi mkaazi wa shirika hilo nchini hapa burundi balozi claude boshu kuefanya mazungumzo na rais wa jamhuri mweshimiwa evariste ndaishimie jumatatu hii balozi boshnilikuwa uh, um, nimekuja kumjulisha maelekezo yaliyochukuliwa na makundi ya utendaji kazi wa ndani katika taasisi za umoja wa ulaya zinazojumuisha mataifa i7 yanayounda umoja huu kuhusiana na burundi mwishoni mwa mwezi jana makundi hayo yameamua kwa kauli mmoja kutumikisha wataalamu wa masuala ya sheria na kusafiri kwa madhumuni ya kuondoa vikwazo vya kusimamisha msaada wa kifedha kwa serikali ya burundi ni maendeleo makubwa na ni kwa sababu hiyo nimekuja kumtaarifu raisi maana ndani ya miezi saba hali haikuwa ilivyo sasa kwa hiyo kuna mabadiliko katika mtazamo wa mawaziri wa umoja wa ulaya na taasisi zake walifuata kwa makini yaliyotokea nchini burundi sasa kwa misingi ya mabadiliko ya utawala bora yanayoletwa na rais wa jamhuri wataalamu hao wanatarajia maendeleo mengine kuna hatua nyingine muhimu iliyofikiwa lakini ni lazima kuandaliwe hati ya kisheria na kupasishwa inaweza kuchukua muda kidogo ila mwisho treni imeanza safari mais definitivement le train a kiti la gare donk il es parti daia nchini hapa wamepokea vyema hatua hiyo wakibaini kuwa endapo shirika la umoja wa ulaya litarejesha msada yake basi kutakuwa fueni kutokana na kuwa kuna miradi kadhaa ya maendeleo iliyosimama baada ya shirika la umoja wa ulaya kusitisha misaada yake kwa taifa hili hawa ni baadhi ya raia mjini hapa bujumbura uh, ni hatua nzuri sana kwa sababu burundi kwanza uh, ilipoteza ilipoteza uh, vitu vingi hasa misaada aliyokuwa ikitoka kwenye umoja wa ulaya uh, kuja kusaidia serikali ya burundi uh, warundi walikuwa wakinufaika kazi maana mashirika mbalimbali mbali kutoka ulaya yalikuwa uh, yakileta miradi nchini burundi uh, na warundi basi wakanufaika namna hiyo kwa hiyo kama uh, kunaelekewa kuondolewa vikwazo basi warundi watanufaika kama ilivyokuwa awali hatua hii kama mimi raia wa burundi e, nitachukua vizuri sana kwa sababu nchi ya burundi ukitazama uh, tangu mwaka wa elfu mbili kumi na tano unaona uh, uh, uhusiano mzuri kati ya nchi yetu na nchi za brani ulaya ulikuwa umezorota kidogo kwa hiyo uh, kuna manufaa fulani alikuwa na ulaya na vilevile akaondolewa lakini kwa sasa kama hatua hizo zitachukua na umoja wa ulaya itakuwa ni muda mwafaka kwa nchi ya burundi e, kupiga hatua mbele kwa sababu hali mahitaji ya nchi na mahitaji kwa rahia ambayo ni kutoka barani ulaya atakuwa anafika Uh, kirahisi vimaana uh, kama raia nafurahia sana hatua hii mchambuzi wa siasa za burundi bwana rumwadiniawvoze anasema sera za mweshimiwa rais ndeshimier zimetofautiana na zile za mtangulizi wake na umoja wa ulaya unataka kurejesha uhusiano mwema na taifa hili akibaini pia kuwa uhusiano huyo utakaporejelea kwenye hali yake nzuri mipango na miradi ya maendeleo inapandishwa na kutekelezwa kiurahisi ukitazama niseme sera za raisi evrist ndaeshimie na mtangulizi wake zinatofautiana kwa sababu alianza mwenyewe kufungua niseme uhusiano na nchi za na mataifa mengine niseme hivyo kwa sababu alianza kuyatembelea na kufanya mazungumzo na umoja wa ulaya kama walivyosema umoja wa ulaya l ndani ya miezi saba iliyopita walikuwa umesema kwamba vikwazo viendelee kuwepo lakini baadaye yakutathumini hali halisi ya maendeleo ya, ya utawala bora na kuheshimu haki za binadamu waliona kuwa kuna mabadiliko kuna, kuna maendeleo kwa hivyo kuharakia kufanya hivyo ni na maana na umoja wa ulaya nataka kurejesha uhusiano mwema na burundi kufuatia nini kufuatia jitihada za rais e, varistendaishimia unafikiri hali hii itakuja kuondoa hali ambayo nasema kwamba uchumi unazorota nchini hapa e, ni kweli unavyotazama nchi za afrika hazijaitegemea kiuchumi zinategemea mataifa mengine yaliyoinuka kiuchumi kwa hiyo kama hakuna misaada yoyote inayokuja unakuta kuna mikakati inayokwama ila kama kuna ufadhili wowote kutoka ulaya unakuta au mataifa mengine ambayo yenye uwezo kusaidia nchi nyingine unakuta uh, mipango na miradi ya maendeleo inapandishwa na kutekelezwa kirahisi jambo ambalo likuwa likigusia sana umoja wa ulaya likua kuchukulia sana kuchukulia kwa kuchukulia vikwazo burundi ni ukiukuaji wa haki za binadamu hali hii kwa sasa kama mchambuzi chini hapa burundi unaona iko vipi eh, unapozingatia swara zima la haki za binadamu unachukurua mambo mengi lakini kwa ufupi unavyotazama inakuja hasa hasa kujikita katika upigaji rushwa kupiga vita rushwa kwa hiyo na unavyotazama mikakati au na sera zinazotekelezwa sasa hivi zinanuia kupunguza visa hivyo vya watu kunyimwa haki zao kwa sababu hata mtu akitoa rushwa ili apate kitu umemnyima haki mwingine ambaye eh, alikuwa anastahiri kupewa kitu hicho kama unapiga vita jambo hilo kama alivyoanza na kudhamilia katika sera zake ina maana ana musimamo mzuri wa kwenda eh, kuondoa visa hivyo vya ukiukaji wa haki za binadamu shirika la ulaya lisitisha msada wake kwa taifa hili kuliporipuka mgogoro wa kisiasa mwaka shirika hilo likifahamisha kwamba kuna kithiri visa vya ukiukiwaji wa haki za binadamu vinavyotendeka nchini hapa nikiripoti kutoka bujumura mimi ni bali niferimana wachane la afrika