nam na, na kuyazungumzia hayo basi moja kwa moja hivi sasa tunaye patrick patrik kumana ambaye ni raia wa burundi na anaelewa vyema siasa za burundi bwana patrick hatimaye kuna raia ambao walishambuliwa katika eneo la muravya kwenye barabara ya kuelekea mjini bujumbura hebu tujuze zaidi kuhusiana na mashambulizi haya patrick kwa kweli hizo habari tumezipata sisi wote na ni habari sio nzuri kwa sababu hakuna mtu ateweza akafurahiya kuona warundi kwa huyu muda wanashambuliwa na hatujui ni wanani ni waasi wao wanani akisha ndohohiyo warundi wanawawa kwa mambo yenyewe hawajui hata anatokea wapi hiyo habari na mimi nimeisikia juzi usiku kwa huyu muda inajulikana kwamba hamefariki kama watu kumi na tano na wangine walijuruhiwa wasio wadogo na wanasema kuna wangine hawajui walipotelea wapi sasa lakini hata kwa hyo muda serikali haijatuambia vizuri wanani walifanya hiyo matendo wanani walishambulia waraia hatujajua kitu hata kimoja hatakimoja e, na mkumbuke kwamba mwezi jana kama nafikiri tarehe mwezi mwezi uliopita kama tarehe mei kitendo hicho hicho kilikuwepo katika hiyo hiyo sehemu kwenye kama vilometa viine kwenye hiyo mashambuliaji ya juu imekua sasa tuingaliki tunasubiria serikali itatwambiazayo itakuwa vipi tujue ni nani eh, tujue walikamatwa wanani hatujui ni waasi hatujui watu gani kama ni wezi hatujui hata chochote na ukitizama wanajiita kama ni waasi burundi hakuna taa moja alishakubali kama n walifanya hivyo vitendo kwa huyu muda Patrick haya sio mashambulizi ya kwanza kutokea nchini burundi kwa nini mashambulizi haya yamekuwa akitokea mara kwa mara wakati ambapo burundi angalau sasa hivi inaonekana kuwa na utulivu kwa muda mchache huu ambao pengine uchaguzi umefanyika tangu mwaka jana hiyo ni mambo sisi wote tunafikiria tunafikilia e, kama mnatizama vizuri hata mwezi uliopita wakati h mashambulizi imetokea na ile mda waliorusha magurumeti mjini bujumbura palikuwa viongozi na sikiri union na wangine walikuwa wanakuja kutembelea burundi kutizama jinsi hali ya hewa ilipo nchini burundi sasa ni jambo moja hakuna mtu anajua ni kitu gani kinaendelea kwa sababu hatujui wanashambulia ni wanani na serikali yenyewe haijasema eti awa tumewakamata ni waasi wala ni kikundi fulani hakuna hata kikundi acha kimoja kinayosema sisi njo tulifanya hiyo mashambulizi na jinsi umesema inashangaza kweli kila wakati kwenye watu wanaanza kuwa yeah, nikasema wanaanza kuwa na hope wanasema mambo inataka kuwa vizuri nchini burundi amani narudi nchini burundi lazima pawe kitendo tu cha uharibifu hapa na hapa sasa hatujui ni vipi kwa sababu serikali haijatwambia eh, hawajafanya investigations zao watuambie ni wanani wamefanya hivyo vitendo na wenye waliofanya hivyo vitendo hawasemi hawajitambui hawasemi wanafanya vitendo kwa sababu gani ala ideoloji yao ni kitu fulani wala nini hatujajua kabisa ni vigumu sana kujua kwa muda nam tumalizie na hili patrick hii inaathiri vipi maisha ya raia wa burundi kwa ujumla iwapo vitendo kama hivi vitakuwa vinatokea mara kwa mara mabasi kushambuliwa ama mlipuko ya gurunedi kutokea katika ukumbi ambao umejaa watu uh, nafikiri hivyo kwa ukweli vitatia oga watu wengi sana watakuwa na oga kama wanatokea bujumbura wanaenda gitega na unajua nj hiyo njia wanatumia hiyo njia moja mara mara nyingi watu watakuwa na oga wa kutembea kwa sababu hii wakati burundi watu walikuwa wanatembea hata usiku usiku wataweza sikuwataeza iwe wemramvy wanakuja bujumburawala gitega sasa kwa huyu muda nasikia watu kama saa kumi na moja sa kumi na mbili barabara watu hawataki kupitakwa hiyo inatia oga watu kwamba cha kwanza kwa sababu gani watu wanataka serikali warinde wanataka serikali walinde hilo ndio jambo la, la kwanza na njo haki ya kila mwenye nchi anapaswa kulindwa na serikali cha pili nacho e, inabidi sasa serikali ikamate hatua kwaho watu wenye wanasilaha iwatafute kwenye wiko iwakamate akcha iwatie kwenye mahakamani cha tatu nacho chenye watu wengi wanasema kama warundi tunasema ni hivi kama kweli kuna kikundi wala kuna vikundi vya waasi wanataka kupigana na serikali je yes, si wakamate silaha wakapigane na wajeshi wenzao haina maana ya kukamata silaha waanze kushambulia wananchi wenye wiko kwenye mabasi wenye wanapita kwenye magari zao wenye wanafanya shughuli zao bila tatizo hata moya kwa hivyo kweli inabidi pawe kazi zinazofanyika na na serikali kwa kusudi watu wawe na amani na na wawe naimani kwamba eh, amani ni yote nchini burundi naam ndugu msikilizaji huyo ni raia wa burundi patrick patrik kumana akizungumza nasi moja kwa moja kwa njia ya simu na ni kuhusiana na shambulizi lililosababisha vifo vya watu kumi na tano huko nchini burundi katika eneo eh, ama mkoa wa moravia patrick tunakushukuru sana kujiunga nasi na mimi nashukuru sana naashukuru na wote wanatu