nam ni kushukuru sana mtangazaji wa zamu hii leo na moja kwa moja hivi sasa tunaye mwenzetu koleta wanjoi kutoka adisababa koleta wanjoi hebu ripoti hizi za kusema kuwa watu hamsini wameuliwa kwa mashambulizi ya vikosi vya anga huko tigre na jeshi la ethiopia zikoje koleta nam e, ripoti zimetokea hapo jana siku ya jumanne juma kwamba kulikuwa na, na mashambulizi ya hali ya anga ambayo ilifanyika katika eh, kijiji kidogo katika eneo hili la Tigray. na inasemekana kwamba eh, mabomu yalirushwa katika soko nawatu walikua sokoni na watu wengi sana ikapelekea wakafa wanawake watoto wanaume na watu tofauti eh, kauli watu natoka, kwa kauli kutoka wale ambao wako upande huo wanasema kwamba eh, watu walipoteza jamii zao wanasema kwamba ilikuwa ilifanyika mwendo wa saa saba mchana na wengine wanasema kwamba hawaelewi ni kwa nini serikali ingeweza kufanya mashambulizi katika eneo ambalo ni la watu e, wananchi wa kawaida lakini leo serikali tumeona ikisema kwamba haikuwa na lengo la kuwalenga wananchi ila lengo lake ni wale wanamgambo ambayo anaita ssa wanamgambo wa tplf ambao ndio adui ya serikali katika eneo hilo je hii inamaanisha kwamba serikali imekubali kuwa majeshi yake yaliyowaua ra- raia huko katika eneo la Tigre la ma, serikali inakubali kwamba imefanya mashambulizi ya, ya hali ya, ya, ya angani katika eneo hilo lakini inakataa na kusema kwamba haikuwaua wananchi ila tumeona sasa hata msemaji nini uh, afisa mkuu wa, wa, wa, wa jeshi akisema kwamba walioaga ni ilikuwa wanamgambo wa hip ambao walikuwa wamevalia sare za kiraia na wanasema kwamba mia uh, ya jeshi hata mmoja haija kuwalenga wananchi wapate baali popote ila wanasema kwamba waiko na mlenga adui ambaye adui sasani wale ambao wamekuwa eh, wakiunga eh, wanapigania chama cha lakini ukiangaliaamba eh, wako chini watu wanalia kwamba watoto wame, wamejeruhiwa wanawake wamejeruhiwa na hao kwa hivyo tuko na serikali upande moja ikikataa na kusema kwamba walioadhiriwa wa si wa, wananchi wa kawaida lakini kauli kutoka kwa maafisa wa maafisa tofauti ambao wako chini upande huo wengine na pia wananchi wenyewe wakisema kwamba walioathiriwa ni eh, ni wananchi kabisa koleta kumekuwa na ripoti za mauaji huko tigre je unadhani mauaji hii ya sasa kupitia mashambulizi hayo ya angani kutoka vikosi vya eritrea inaweka wapi serikali ya ethiopia kwa ujumla um, mashambulizi haya yametoka kutoka kwa serikali ya ethiopia ni jeshi la ethiopia ambalo lilifanya mashambulizi haya ya, ya angani ikisema kwamba kwa inalenga uh, wanamgambo wal uh, lakini pia kuhusika kwa eritrea katika vita hivyo na tunajua kwamba bado jamii ya kimataifa inaendelea kushauri eritrea kuondoka uh, hivi majuzi waziri mkuu alisema kwamba ni jambo ambalo serikali ina kazana kufanya kuhakikisha kwa kwamba wananchi uh, wa wa, wa kijesi wanaondoka katika eneo hilo jambo ambalo bado liendelea kukashifiwa kwa sababu jamii ya a inasema kwamba ethiopia haiweki ubw ambayo inahitajika kuondoa kwamba haotunajua kwa na ethiopia ilikuwa na shida mwaka bn na, na kutoa e, mkono wa amani kwa e, zaidi ya miaka 20, na ethiopia ilikuwa na adui na wakati huo ethiopia ilikuwa inaongozwa na, na chama hiki cha ambacho sasa naangaliwa kama adui na waziri mkuu na serikali yake na wakati huo wote eritrea inasema kwamba ethiopia iliitenga kwa sababu tunajuaukidiplomasia ethiopia iliakikisha kwamba imechukua imetumia nguvu zake na naitra ikazibwa kabisa na maeneo mengine ya dunia kwa hivyo sasa w- w- inasemekana kwamba wanajeshi ambao wako nchini ethiopia wanalipiza kisasi katika eneo hilo kwa sababu eneo hili ni eneo la tplf na ni eneo la watu wa tigrai ambao inaonekana ene, kama waliwatenga kwa hivyo bado kashfa inaendelea bado serikali haijaweka nguvu kulingana na kauli ya watu tofauti kutoa serikali yairisha ya, ya katika eneo hilo la tigra na bado kuna wananchi ambao wanasema serikali yaop inaendelea kuua watu serikali na kana nam ndugu msikilizaji huyo ni mwandishi wetu koleta wanjoi akizungumza nasi moja kwa moja akiwa jijini adisababa nchini ethiopia na ni kuhusiana na kule kunakotajwa kuwa kuuliwa kwa takriban zaidi ya watu hamsini katika shambulizi la anga huko eneo la kaskazini la tigre koleta wanjoi tunakushukuru sana asanti