naasante sana mtangazaji wa kwa mara nyingine tena kuweza kunilakakuhusuo taarifa kutoka hukoni kwamba marekani iliongeza shinikizo kwa utatuzi wa amani kwa mzozo wa nchini katiya vikosi va serikali na waasi wanaozungumza kiingereza jumatatu n kuweka vkazo va a ka watuwanaohaniw kuhofsha juhud za kumaliza mgogoro huo mkoa miwili nayozungumza kiingereza a magaribi wa asumliwa na mapigano tanu ktaswaajaribukujtenaskaiu akifaransa zaidi ya watu elfutau na iaao wamekufa na wengine lakisab wamehama makazi yao katika gasia hizo akitangaza vikwazo vya vizao alisema marekani na wasiwasi sana na ukosefu wa usalama unaoendelea na ametaka pande zote mbili kujadili amani uamuzi huu unaonyesha kujitolea kwetu kuendeleza mazungumuzo ili kusuluhisha kwa amani mzozo wwanaozungumza wa kiingereza na kuunga mkono heshima kwa haki za binadam alisema katika taarifa akusema ni watugani wanaweza kuathiriwa na vizuizi vya vizavikundvya Damu vinashutumu pande zote mbili kwa kufanya unyama wakti serikali kwa kawaida inapouza tuhuma hizi katika kesi chache imewakamata wanajeshi na kuwastaki kwa kuhusika katika mauaji na mateso mgogoro nchini cmern ulianza kutokana na maandamano ya watu kutoka sehemu nayozungumza kiingereza nchini humo wakihitaji mamlaka zahidi yapata miaka kadhaa iliyopita na mgogoro huo umekuwa na athari kubwa kwa watoto hasa haki yao ya kupata elimu kwa mujibu wa UNICEF, kwa watoto wengi imekuwa ni miaka kadhaa tangu walipotia mguu darasani na marufuku ya elimu iliyowekwa na makundi yenye silaha na mashambulizi ambapo zaidi ya asilimia s ya shule zimefungwa na kuathiri watoto zaidi ya laki sita shule 7b4 zimesambaratishwa kabisa na mashambulizi huku wanafunzi walimu na wahudumu wengine wa shule wakikabiliwa na ghasia utewana vitisho tangu a wanafunzi na waalimu zaidi ya miata walitekwa na baada ya kupitia madhila makubwa wakaachiwa icef inasema kulenga elimu ni kuweka njia panda mustakabali wa kizechoti cha watoto wa maeneo hayo ambao kwa kupatiwa msaada sahihi na fursa wanaweza kujenga mstakabali imara na bora wenye matumaini wakti fursa za wahudumu wa misaada wa kuwafikia waathiriwa zikiendelea kuwa changamoto icf na wadau wake wanafanya kila wawezalo kuwafikia na kuimarish a watoto na wenye mahitaji takriban watoto kuminatano elfu waliotawanywa na machafuko unicef inasema hivi sasa wanaodhuria shule katika jamii zinazowahifadhi nje ya majimbo hayo na walimu wamepatiwa mafunzo ili kuwapatia watoto wao msaada wa kisaikolojia kutokana na madhila waliopitia machafuko nchini cameroon yamekuwa yakichukua mkono mpya siku hadi siku ripotizinaonyesha kuwa vitendo vya utumiaji silaha na mabavu vimekuwa vikiongezeka kaskazini mwa nchi hiyo viongozi wa camero wamekuwa wakijaribu kuonyesha kuwa vitendo hivyo vinatekelezwa na wa waboko haa walio nangomeko yao katika nchi jirani ya nieria jambo ambalo linatiliwa shaka na wataalamu wa mamo uwezekano wa vitendo vya ughahidi au njama za kisiasa kuvuruga hali ya usalama kwa cmeron umezusha wasiwasi mkubwa nchini humo wachambuzi wengi wa maswala ya kisiasa awafutili mbali uwezekano wa kuzuka wimbi la upinzani na uwasi zidi ya rahis paul bia wa nchi hiyo ni wazi kuwa waziri na viongozi wa zamani wa camrnamtakapaul bgatuke madarakani rahis paul ba aliye umri wa miaka hemaninanane amekuwa akitawala nchi hiyo kwa zaidi ya miaka thelasini sasa vyombo vya habari hasa magazeti ya nchi hiyo yamekuwa yakiripoti visa vya kuongezeka gasia na machafuko yanadahiwa kuchochewa nabokharam kaskazini mwa nchi hiyo katika mpaka wake na nijeria eneo hilo kwa miezi kadhaa sasa limekuwa likishuhudia ongezeko kubwa la mashambulizi yama ji damu yanayodahiwa kutekelezwa na magenge ya boko haram ni hayo tu ambayo nilibatika kuandaa mwenzangu basi kazi kwako unaweza kuendelea na matangazo ya sura ya afrika