hii ni ziara ya kwanza ya rais samia suluh hassan kuifanya tangu kuapishwa kwa rais wa awamu ya sita wa tanzania tangu kufariki dunia kwa mtangulizi wake rais wa awamu ya tano hayati john magufuli aliyefariki mwezi machi mwaka elfu mbili na ishirina moja suala la kuimarika kwa sarafu ya tanzania katika kipindi cha mapambano dhidi ya ugonjwa wa korona duniani ni moja eneo, ya eneo lililoangaziwa na hotuba ya rais samia suluh hassan wakati wa mkutano wake na wakazi wa mza. tanzania imekuwa miongoni mwa nchi chache duniani zilizoshuhudia ukuaji chanya wa uchumi na sisi tulikuwa kwa asilimia 48 mwaka jana lakini nchi nyingi sana zimekwenda kwenye uh, ukuaji hasi ya negative growth na hii ni dalili kwamba tumefanikiwa kujenga uchumi imara na ambao umechangamana mafanikio mengine ni udhibiti wa mfumko wa bei ambapo kwa miaka mitano iliyopita ulikuwa wa wastani asilimia 4 b benki kuu pia imeweza kudhibiti kushuka kwa thamani ya sarafu yetu ambapo kwa miaka mitano iliyopita sarafu yetu ilibaki kuwa imara mwaka elfubl kist kinasaba thamani ya kubadilisha dola ya marekani ilikuwa ni shilingi elfu mia mbili na thalathini kwa dola moja lakini hadi kufikia mwaka wa fedha 9295mabadiliko makubwa ya teknolojia yanayoendelea duniani hivi sasa yamefanya sekta ya fedha kurahisisha utoaji huduma ya pesa pasipo kutoa fedha zinazoonekana kutokana na uvumbuzi wa fedha zinazotumika kwenye mtandao almaarufu kama cryptocurrency mfano wake ikiwa ni sarafu ya bitcoin rais samia suluhu anakazia akitoa darasa kwa benki kuu ya tanzania kama mnavyofahamu tupo kwenye mapinduzi ya nne ya viwanda yanaongozwa na teknolojia ya habari na mawasiliano yani tehama maendeleo haya yameleta mambo mengi duniani Bonfano kwa mfano kwa upande wa sekta ya fedha tumeshuhudia kuibuka kwa sarafu mpya zinazotumika kwa njia ya kimtandao yani auauen najua bado nchi nyingi ikiwemo tanzania hazijakubali au kuanza kuzitumia sarafu hizo hata hivyo wito wangu kwa benki kuu ni vyema mkaanza kufanyia kazi maendeleo hayo kujitayarisha tu kukaa tayari yakija yakitukamata yasitukamate hatuko, hatuko tayari kwa sababu tunaweza sisi tukaona bado hatuko tayari wananchi wetu wakatutangulia katika hizo system wakaanza kuingia huko nchi za nje na wakiingia huko bila shaka yatakuja huku kwetu kwaniombe tu benki kuu ijiweke tayari kwenye mambo hayo hata hivyo wito wangu tena kwa benki um, alikuwa anasema kutokana na utandawazi kwamba haitoshangaza watanzania kututangulia hivyo basi ili tusishtukizwe au kutanguliwa na wananchi wetu ni vyema tukaanza kujiandaa Maafima. awali katika hutuba yake gavano wa benki kuu ya tanzania profesa florence luoga ameelezea sababu za kujengwa kwa jengo hilo lenye ukubwa wa ghorofa tano na ghorofa tatu kwa kwenda chini yani basement ujenzi wa jengo hili jipya hapa mwanza ulitokana na sababu kwamba jengo la zamani lenye ghorofa tatu alikuwa na nafasi kuruhusu upanuzi uliohitajika kukidhi ongezeko la majukumu ya benki kuu katika tawi la mwanza kwa hiyo bodi ya wakurugenzi ya benki kuu iliidhinisha mpango wa ujenzi wa jengo hili ili kukidhi mahitaji ya kiutendaji yaliyoongezeka na pia kwa kuzingatia matazamio ya uwepo wa shughuli kubwa za kiuchumi ndani ya muda mfupi ujao jengo hili lina ghorofa eh, tano likiwa na ofisi za of viongozi na wafanyakazi eneo la kuhifadhi na kuchakata noti na maeneo ya kutoa huduma ikiwa, ikiwa ni pamoja na ukumbi wa huduma za kibenki pia ina e, l tatu kwenda chini e, kwa ajili ya e, shughuli za kuchakata noti mradi wa ujenzi umekamilika kwa gharama ya shilingi bilioni4b pm ambazo zimegawanyika katika sehemu kuu mbili kwa kuwa ziara hii ya kwanza ya rais wa awamu ya sita anafanya mkoani mwanza kwa kufungua miradi mbalimbali ikiwemo mbali jengo la benki kuu tawi la mwanza anatoa wito kwa taasisi hii ya fedha kuendelea kutenda kazi kwa weledi ili kuongeza mafanikio zaidi rais samia suluhu tena tanzania ni moja ya nchi nyingi duniani ambazo bado hazijakubali matumizi ya fedha za kwenye mtandao yanie licha ya baadhi ya wananchi wake kujishughulisha na huduma hiyo nikiripoti kutoka mwanza konea vachanol mimi ni gabriel zakaria