aleia imefutia hivi chombo cha habari cha ufaransa ufaransa24 hii ni kwa mujibu wa wizara ya mawasiliano iliyoweza kuzungumza siku ya jumapili ikiwa ni siku moja baada ya uchaguzi wa bunge katika koloni la zamani la ufaransa akizungumza katika nkuhu zilizobebwa na shirika la habari la serikali la aps msemaji wa wizara na serikali aa brahima alisema kwamba uhasama wa wazi wamara kwa mara wa kituo cha habari cha sateliti dhidi ya nchi ya algeria na taasisi zake ndiyo umepelekea hatua hiyo umekwepo habari kwamba algeria imekuwa ikiwakamata waandishi wa habari mashuhuri na wanaharakati kabla ya uchaguzi aliwashutumu ufaransa 24 kwa kukosa kuheshimu sheria na maadili ya uandishi wa habari akisema inafanya upotoshaji wa habari na ujanja pamoja na utoa uthibitisho usiyothibitishwa ya kituo hicho kilisema mamlaka iliwapa onyo la mwisho mnamo machi 1ta juu ya maswala baada ya kuandika juu ya maswala ya maandamano ya siku ya ijumaa katika harakati ya muda mrefu ya maandamano ya kupinga serikali ya kundi la Hilak. katika taarifa ya jumapili huduma ya matangazo ya umma ilisema inashangaa kutopata maelezo yoyote juu ya hatua hiyo ikisistiza kwamba wao wanashugulikia habari za algeria kwa uwazi na uhulu na kwa uaminifu serikali ya ufaransa ambayo ina uhusiano mkali na alge haikutoa maoni mara moja wanahabari wote wa kigeni na wa ndani nchini algeria mara nyingi hukabiliwa na taratibu za kiurasimu na zilizoeleweka kupata ruhusa kufanya kazi ndani ya algeria waandishi wasio na mipaka rsf walioorodhesha algeria ikiwa namba 46 kati ya nchi 80 katika orodha yake ya uhuru wa vyombo vya habari ulimwenguni iliyotolewa mwaka 22h ikiwa ni nafasi 27 kutoka ile nafasi waliokuwa nayo kuondolewa na kwa idhini ya ufaransa 24 kulikuja siku moja baada ya nchi hiyo ya kaskazini mwa afrika kufanya uchaguzi wa wabunge huku karibu asilimia 7 ya wapiga kura wakikataa kulingana na takwimu rasmi imekuja pia wakati shinikizo kubwa dhidi ya hilak na msululu wa kukamatwa kwa waandishi wa habari na watu wa upinzani wa na pia mwanahabari wa kujitegemea arid dralin na mkurugenzi wa kituo cha redio kinachounga mageuzi isane elkadi walikuwa miongoni mwa watu saba waliokamatwa arhamis ingawa rais wa zamani wa algeria abduraziz buetrefrica alijiuzulu mnamo mwaka f2 19 mbele kufuatia maandamano ya kupinga serikali maandamano yameendelea yakitaka marekebisho ya mfumo wa tawala tangu uhulu kutoka ufaransa mnamo mwaka 192 ya mamlaka yamesema madai makuu ya harakati yametimizwa na uwashtaki waandamanaji waliosalia kwa kufanya kazi dhidi ya maslahi ya algeria vuguvugu za zairaq lirejea tena mitaani mnamo mwezi februari baada ya mapumziko ya karibu mwaka mzima kwa sababu ya janga la corona baada ya kunusurika kampeni ya kukamatwa uchaguzi wa raisi na kula za maono ya kikatiba ambayo ni moja kati ya malengo ambayo yamekuisha kuzikwa na hakuna inaozungumzwa dhidi ya hayo maswala ya katiba kutoka hapa nimii fotnats charles kasomfi wa chano africa