nam na ili kulizungumzia ili moja kwa moja nimemlaki hapa studio mchambuzi wetu wa maswala like, ya kisiasa habari habari za sasa hivi nzuri kisiasazhabari zasmwendesha mashtaka wa serikali ya mauritania ametoa amri ya kukamatwa na kuwekwa maabuso aliyekuwa rais wa zamani wa nchi hiyo muhamed ult abdul aziz kwa madai ya ufisadi tuju zaidi kuhusina na taarifa hizo asante kusoma kweli hiyo ndio jambo iliyotokea wana abdul aziz aliyewekwa mbaroni siku ya jumatano lakini hii si kutokana na kesi ambayo namsibu ila hii kutokana na kukiuka masharti ambayoiea haaribuni alikua kukaidi isema kamba awekwe kzimbani ama aweke afungwe wakati uchunguzi unaendelea na mzee isaoo sio alikua rais wa kwanza kukabiliwa na kesi ya ufisadi ili tumezoea kulisikia katika baadhi ya mataifa barani afrika unadhani hii inatokana nanini naninidawa yake sm kutokanaaini hatuelewi lakini kisa ambacho kimetokea ni kwamba wanadai kwamba wakati jamaa avokuwa rais wa mauritania ikiwa alikuwa rais kwa miulaaki miwili yeye alihusika na masuala ya ufisadi ikiwa kwamba alitoa kandarusi kwa makampuni ya nje yaje kuchimba mafuta na katika kutoa hizo kandarusi na vitu vinginewe kwamba ufisadi ulitokea na baada ya kumaliza mihula yake miwili huyo jamaa akaachia hiyo ngazi na mtu kutokanana chama chake alikuja kuwa rais wa nchi hiyo ikiwa hayo jambo ilifanyika mwaka elfumbili na kumi na tisa lakini bunge la mauritania lilifungua uchunguzi kutokana na kesi ama kutokana na hisia za kuwepo kwa ufisadi na kutokana hapo kulionekana kwamba kweli ufisadi ulitokea na hadi sasa hivi u- uchunguzi bado unaendelea na hilo ndio jambo ambalo limemkumba bwana muhamed ulda abdulaziz licha ya waliokuwa marahis wengi kufikishwa mahakamani kwa shutuma za ofisadi lakini ili la ufisadi alibadiriki mara nyingi barani afrika katika baadhi ya viongozi nini la kulifunza kwa viongozi hawa ambao walitangulia na kwa hawa ambao wako madarakani kusema kweli kwenye bara la afrika kuna marahis wengi ama viongozi wengi ambao walihusika na waofisadi ikiwa kwama ukiangalia nchi kama ya nigeria viongozi wa kijeshi nchini nigeria wote walihusika na maswala ya ufisadi na wenginewe walikuwa wamekuja kuvuja takriban dola za merekani bilioni mbili hadi tano lakini tukiangalia wenginewe kama kina chiluba na walihusika na maswala ya ufisadi ikiwa rais wa zamani wa zambia chiluba alifunguliwa kesi ya ufisadi na rais mwanawasa ni ni hiyo kesi kesi kwamba kwamba bwana alifariki na kuna kusini za ufisadi zimemkumba rais wa wa wa zamani wa kusini jacob zuma ikiwa sasa lakini kusema ukweli jambo linakuja kufurahisha kidogo wananchi wa afrika wamekuja kuamka na kuja kuangalia aaa ya ufisadi ikiwa sasahivi masala ya ofisadi yatakuja kukemewa na wananchi na katika kama vile unaona kwa ni kwamba hii kesi imechukuliwa na waakilishi wananchi bunge bunge la moritena limekaa dede na kuja kumfungulia huu rahisi wao wa zamani hiyo kesi ya ofisadi ikiwa kesi hii ya ofisadi ama uchunguzi hu wa ofisadi umeendeshwa na wabunge ambao wengi wao ni wabunge wa chama kile cha huyo huyo ambayo amekuja kuhusika na ofisadi bwana muhamad ul abdl aziz sasa unakuja kuona hata ndani ya chama chake cha zamani yeye pia ni jambo zuri sana kuona kwamba sasa wananchi wa afrika na mabungewawakilishi wao kupitia wabunge wamechukua jukumu la kuja kukabiliana na kuvalia njuga hilo swala la ofisadi la viongozi wa ngazi za juu labda kwa sikuni chache tu mzee isac kwani sheria ya moritani nasemaje endapo aliyekuwa rahisi au kiongozi wwote anapatikana na hatia ya ufisadi sheria kwa vile jamaa amekuja kuchunguzwa ni nikamba sheria inasema kwamba mtu yoyote ikiwa ni rais wa zamani ama yoyote na ufisadi hiyo yake jamaa atachukuliwa kama raia wa kawaida sasa ndio aoakuja kuona kwamba huyo jamaa akipatikana na hatia atakuja kukpaa kifungo kama mtu wa kawaida huyo mambo urahis hauingii mzee aisakomo na kushukuru sana asante kwa kunyalika