wananchi wa uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wapongeza maas wawili rais museveni wa uganda pamoja na feliks chisekedi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa hatua mpya ambayo wamechukua kwa ajili ya maendeleo na usalama wa eneo la beni hasa kivu kaskazini wakijihusisha na ukarabati na ujenji wa barabara ambayo itakwamua uchumi pamoja na kuhudumisha maendeleo hasa maeneo haya ya mashariki ikiwa wananchi wengi wa butembo pamoja na beni ni wafanyabiashara nilizungumza naye wanduluboni raia wa uganda akiwa katika timu ya watu watakokarabati barabara yenye kutoka uganda hadi beni pamoja na butembo butembonanita wanduluboni na, niko na, nafanya na lt kutoka uganda sasa tuika hapa kwa boda ya uganda na congo twiko tunaona raishi mseveni na raisi shekedi anakuja kufanya mambo ya barabarani mm. kama mimu kutoka uganda hii barabara itasaidia kabisa kwamba hivi tutatoa mizigo kutoka uganda tuchukue congo mizigo kama tumechukua congo ama tumepata tume Uh, aemzungu nat tumepata watu je ananunia mizigo yetu soko. Uh, uh, soko na kitu ingine jo hii barabara itatusaidia kama uganda at security wise euity uh, itakuwa vizuri kabisa kumbe wanasema watu anaenda huko kongo hatfasiiobarabaranapita smzisi mzuri kas samama barabara imeisha itakua vizuri sana hiyonakwambia ukweli kwetu nyumbani uganda hiyo imefanya vitu vingi kabisa nikuambia wamajenga mabarabarani wamejenga mahospitali wamejenga uh, ma, niseme nini niwachenii lakini wamefanya vitu mingi mingi huko uganda hiyo dot seie uh, ni mzuri sana minasema itafanya uh, barabarani n nzuri kwa watu ya kongo walisema hati uh, gamenti ya kongo italeta nusu na uganda nusu na dot service alete nusu njono nimesikia saa hizi kutoka kwa inginia moja atisema at 60 zinaenda kulipa lakini hizo barabara kama muda zinapita kidogo kidogo watu wa kongo ama watu saa hiyo njia watalipa pesa kidogo kidogo rais feliks chisekedi wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo akiwa salimu wananji wa kasindi watoto wa kasindi amjambo vilevile rahis mseveni wa uganda naye akazungumuza hivyo hivyoutuliunuka <clears throat> katika mitaa mbalimbali ya kasindi kuweza kuzungumuza na wananchi kwa kutengeneza barabara ni jambo nzuri sana ambao tunasifia kabisa rahis wetu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo itabidi rais wetu wa kongo kuona namna gani ataweza kutia kwa nafasi zozote askari jeshi wa kongo ili waweze wakalinda usalama wa hao watu ambao wataweza wakatumika kazi hiyo kwenye barabara tungeliomba au watu tunaita waekogarde wala wa garde park watusaidie kusaidiana na frdc wagarde park wachunge parti yao ya, ya park tuyue kama hakuwezi tokelea adui ambaye atakaye kuja kusumbua wale watakao ukarabati barabara zetu hata hivyo tulipata fursa ya kuzungumza naye nzanzukasivita ambaye ni gavana anayekuwa likizo kwa sasa nilikuwa mmoja wa wale ambao kila siku tulikuwa tunafanya madelegacio kampala na seremoni sawa hizi tulizitamania zikuwe hapa ili tuweze kuhakikisha kama miradi ambayo tulisemea iweze ku, ku, kutimilika na nilipompokea rais kisekedi goma aliweza kuniambia hata kama tuko ku etade siege ni kasindi kwani kazi tulipigania sisi wote na tunataka barabara iweze kukontribue kwa amani na watu wanasema eh, jua nini barabara mbele ya amani me vitu mbili vinaenda pamoja kama kuna kuwa barabara kutakuwa biashara na biashara inaleta kazi na kazi inapunguza yaseuit rais museveni wa uganda na felix chisekedi wa jambhuri ya kidemokrasi ya congo walikutana katika mipaka ya nchi zao mbili kwenye daraja la mbondwe ikiwa ni daraja muhimu lenye kuunganisha jambhuri ya kidemokrasi ya kongo na uganda kwa dakika fulani na baadaye kuelekea upande wa jambhuri ya kidemokrasi ya congo ambako walizindua shughuli za ujenji wa barabara za kongo toka uganda hadi beni pamoja na butembo kivu kaskazini ikiwa na lengo kubwa la kuinua uchumi vile vile kusaidia usalama macina minaitwa motobaibandrombi abriel e, tulikuwa na ongoya kwa rive yake amani amani amaniamani amaniatunataa nini ba, ba, bademande bademande mingi tunataka atulete tu amani amani amani amani umi na furahi sana warivea tivikitenyego frotiere trakaserie trakaseri inapita pale udwani trakaseri surtout kwashie banani aba peple badebria trakaseri inapita sana tunakosa na vila mani pale nini dwani majina nimeitwa janete lukanda mimi nimeshukuru kwanja kufatana na ginji kisekedi na yoeri museveni wanakutanana kukia kutia jiwe ya kuwanja barabara ya inji yetu ya kongo kusema namuna inji yavo mbili ya congo na uganda njokunaleta mauaji ndani ya inji yetu ya congo inaonekana na usalama itakuwa vile ku nji ya congo juu barabara izitengeneziwa na batu bikunachinjiwa inaomba anasikilizana batengenezi barabara na mauaji ishi kusudi kila mutu arudie fasi yake mimi naitwa reveraka kule pauni joachin maoni yango mimi ninaona kama kukutana na rais wetu felixi andwari chisekedi pamoja na huyu wa uganda yoeli karbuta mseveni inatazama tunda ya ajabu kwanza ya kwanza tunajaa na furaha kubwa watengezea barabara natiago gudro ya pili tunajua kama kupitia wao wawili kukutana usalame utengea nenea eneo letu la ruenzori mzima pamoja na teritari mzima ya beni mimi ninatarajia hiyo vitu na kwa, viona kwa macho nakwamakini nakuwa nyo na matarajio kwa kuwa na maombi yetu ndio naleta aa waku na wale tu wawili na tuna imani kama pamoja na mungu kwa kuwasaidia na kutusaidia sisi vilevilesisiraia salamaitaingea naa eneo letu la ruenzori, pamoja na ateritai mzima ya beni mradi wa barabara utagharamiwa kwa sehemu kubwa na serikali ya uganda na sehemu nyingine serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni kiripotiahaafikautoa mimi ni oser malivica