mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama ya jinai ya kimataifa icc mama fatu bin suda ameimiza nchi ya sudan kuwapeleka watumiwa wa, wa masuala ya jinai za kivita katika jimbo la sudani la kudhafur katika mahakama hiyo ya kimataifa bifatu bin suda ambaye hivi karibuni anatazamiwa kumaliza muda wake wa kuwa mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama hiyo ya kimataifa alisema kuwa wahutumia hao ambao wametiwa mbaroni nchini sudani lazima wapelekwe katika mahakama ya icc ikiwa katika wahutumia hao yumo rais wa zamani wa sudani omar el bashir bensuda alisisitiza kuwa serikali ya sudani inawajibika kuwapeleka watumiwa katika mahakama ya ss na alikuwa akisema hayo siku ya jumatano katika baraza la usalama la umoja wa mataifa bensuda alisikitika swala la kutoweza kufanyikisha kupelekwa the heigue wa utumiwa wa mauaji ya kimbali katika jimbo la dafur lakini alisema hali nchini sudani imebadilika ikiwa kuna uwezekano wa watu hao kufikishwa katika mahakama kuu ya icc bensuda alisema wiki iliyopita alipata fursa ya kuzungumzwa na waathirika, waathirika wa jinai hizo za jimboni dafur na watu hao walikuwa na ujumbe mmoja tu nalo lilikuwa kwamba serikali ya mpito iliyo madarakani nchini sudan kuwapelekea watuhimiwa watatu katika mahakama a kimataifa icc ikiwa ni rais wa zamani wa sudani omar al bashir ambaye anatumiwa na kosa la mauaji kimbali waziri wa ulinzi wa zamani abdel rahim hussen na waziri wa mambo ya ndani wa zamani bwana ahmed harun bensuda ambaye wakati wake wakuwa mwendesha mashtaka mkuu wa icc unatarajiwa kumalizika tarehe kumi na tatu mwezi huu wa juni alisema kuwa yeye alikuwa ametilia maanani kesi hiyo ya dafur tangu jina hizo kufanyika na tangu baraza la usalama la umoja mataifa ya, wa mataifa kutoa amri yakuafikisha ikutoa amri ya wahusika kupelekwa katika mahakama ya icc mwaka elfu mbili na tano