Na, mamlaka katika jamhuri ya afrika ya kati zimempata raia wa ufaransa na makosa ya ujasusi baada ya kukamatwa mwezi mmoja uliopita nakulizungumzia hili limemlak hapastudio mchambuzi wetu wa maswalaya kisiasa mzabariasaati aaakmpat afaans amsa asus baaauamatwa mwezi oja uliot na car ama jamhuri ya afrika ya kati inasema kwamba serikali hiyo ama mahakama ilisema kwamba kuna raia wa ufaransa aitwaye e juan remy quinela amefikishwa mahakamani kujibu shtaka la ujasusi shtaka lenginewe la uhaini na shtaka la kukutwa na silaha kinyume na sheria kwa nini kila mara ufaransa inakuwa nanyoshiwa kidole cha lawama katika maswala ya jamhuri ya afrika ya kati kusoma kweli sasa hivi ufaransa imeonekana dhairi kwamba ufaransa ilikuwa nyuma ya ku... ilikuwa inahusika na kuhujumu uh, serikali ambazo zilikuwepo madarakani katika nchi hiyo ikiwa kumetokea ushaidi hapo awali na pia imeonekana kwamba ufaransa inajaribu kuja kuendeleza ukiritimba ambao ulikuwa nao tangu enzi za bokasa na sasa hivi wananchi wa, wa, wa jamhuri ya afrika kati wamesimama dede na kuwa na umoja ikiwa wamemweka madarakani rahisi ambaye azima yake kubwa ni kuja kuzima uh, ule ukiritimb ambapo ufaransa ilikuwa nao na ndio hapo kumejitokeza mambo mengi ambayo na ushahidi Kuhoneisha kwa kuonyesha kwamba ufaransa haikufurahishwa na hii hatua ya huyo rais ambayo yuko madarakani sasa hivi oh, na unadhani labda kwa haya ambayo yanatokea huko jamhuri ya afrika ya kati ambayo anaanza kutokea kwa raia wa ufaransa kujihusisha na maswala ya ndani ya jamhuri ya afrika ya kati je inaweza ukaharibu uhusiano wa kidiplomasia kati ya nchi hizo mbili simo kweli uhusiana wa kidiplomasia kati ya nchi mbili siu kama naweza kuharibika kumbuke kwamba ufaransakumbuk kwa kwamba nchi ya jamhuri ya afrika kati ni koloni la zamani la zamani jamhuriya afiyakin iaamani a faransa nafaransa a masilak ngi ncho naikua inaamua ina, ina, in, ina nani kutawala nchi hiyo sasa kwahivo kua kuona kamba uhusianoserikali mbili haikuepo il kulikuaaukiitimba kma vile nchi ya jamhuri ya serikali ya kati kua meshikwa kama mfungwa na jambo ambayo linatokea ni kwamba nchi ya jamhuri ya afrika ya kati inajaribu kuvunja kule kuunja na ufaransa na si kitu ambacho kinazungumzwa hiv ushahidi mwingi umetokea hata marehemu uh, rais uh, uh, wa chadi h jamaa katika kampeni zake za urahisi za alisema bayani hadharani kwamba yeye sasa hivi anataka kuja kuacha kuja kutumika na nchi ya ufaransa katika kuja kuhujumu serikali za jamhuri ya afrika ya kati na alisema hayo pia katika televisin nchini ufaransa ambayo alishutumu nchi ya ufaransa kwa kuja kuishinikiza nchi ya chad jamhuri ya chadi, chadi kuja kuyumbisha na kuja kuendeleza uwasi ya serikali ndani ya, ya nchi ya car ama jamhuri ya afrika ya kati hayo masuala niyamewekwa bayana ndio hapo sasa hivi unakuja kuona kwamba nchi za afrika ya kati na kama vile mali pia katika saheli zinajaribu kuvunja ule ukuritimba ambao ulikuwa wameshikwa na ufaransa labda kwa sekunde chache kabla sijakuacha uondoke kwa ushawishi alionao ufaransa nchini jamhuri ya afrika ya kati je nadhani huyo raia wake atakubali aweze kufungwa nchini jamhuri ya afrika ya kati yani, ufaransa imekuja katifnkh um, msada ambao natoakika jamhuri ya ya afrika kati imekuja hoya afya kai ikwmsaamsadaakishjahaaikkua chmboak kusaid hususan ya urusi ambapo urusi mepeleka silaha imepeleka wakufunzi wa kijeshi na pia imekuja kufanya kazi kubwa sana kuzima ama kuja kupunguza kasi na, na, na makali ya uouwasi na hivi sasa inakuja kupanua jeshi la jamhuri ya afria kati sasa unakuja kuona kwamba ufaransa si tena nchi kubwa ambayo inakuja kutegemewa katika usalama wa nchi hiyo aksk sanaaane